รถไฟฟ้าหรือรถน้ำมัน

การสนทนาใน 'Thai Diecast Model' เริ่มโดย PhoEniX, 29 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    คืออยากจะถามพวกพี่ๆหน่อยครับว่า ที่นิยมใช้เล่น Drift กันนี่ใช้รถไฟฟ้าหรือน้ำมันกันครับ

:D

2. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    นิยมไฟฟ้า แต่น้ำมันก็ดริฟได้เช่นกันครับ

3. Ake760GLT

Ake760GLT New Member VIP Member

46
    0
    0
    นำมันก็เล่นได้ครับแต่เล่นหมดถังนึงต้องพักให้เครื่องเย็นก่อนครับ

ไม่เช่นนั้นก้านจะขาดเหมือนรถผมอ่ะครับ 3 ถังติดแบบว่าใกล้หมดเข้ามาเติม

ขึ้นถังที่ 4 ออกไปไม่ถึง นาทีเลยไปซะแล้วจนตอนนี้ยังไม่ได้เล่นต่อเลยครับ

ไงก็แนะนำไฟฟ้า

ปล. น้ำมันดิฟมันสุดติ่งเลยครับเสียง+ความเร็ว+ไก้อารมณ์มาก

4. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    ใช่ครับน้ำมันได้อารมณืดีกว่าตรงมีเสียงเครื่องนี่แหละครับ
    แต่ไปฟ้าก็เจ๋งดีครับ ดูแลง่ายดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้