จะเปลี่ยนกรองเบนซินอะครับ ซื้อมาเปลี่ยนเองยากไหมครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chanon Tor, 6 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chanon Tor

Chanon Tor Guest

0
    0
    0
    จะเปลี่ยนกรองเบนซินอะครับ ซื้อมาเปลี่ยนเองยากไหมครับ พอดีไม่ค่อยได้ทำอะไรกะรถสักเท่าไรเลย ถ้าไปเปลี่ยนที่อู่ประมาณเท่าไรครับ แถวรังสิตมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ พักนี้น่าจะมารบกวนเพื่อนๆพี่ๆบ่อยๆนะครับ ขออภัย ขอบคุณครับผม...

ไขน๊อตที่จับ 2 ตัวห้วท้ายออก แต่ต้องระวังน้ำมันมันจะพุ่งปรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แล้วก็จับของใหม่ใส่เข้าที่เดิม ไม่ยากๆๆๆ แต่ระวังสายจะขาดมันอาจจะเปื่อยตามอายุนะครับ ลองทำดูครับไม่ยาก ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้