สอบถามผู้รู้หน่อยคับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย golf_2jturbo, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf_2jturbo

golf_2jturbo New Member Member

75
    0
    0
    คือว่าผมใช้3Sอยู่เหมือนกันเป็นตัว GTEปัญหามีอยู่ว่า
    1.มีเสียงดังบริเวณหน้าเครื่อง แต่พอเร่งรอบเกินซัก 2500รอบมันก้อเงียบไป อันนี้เกิดจากลอกดันสายพานหรือป่าว
    2.เวลาขับหรือเร่ง รอบประมาณ 2000-3000มีอาการสะท้านทั้งคัน อันนี้เกิดขึ้นได้เพราะอะไรคับ
    3.เวลาเข้าเกียร์ 3 มีอาการขัดๆ เวลาสับเกียร์เร็วๆต้องขืนแต่ถ้าสับเบาๆเข้าง่ายเป็นเพราะอะไรแล้วจะแก้ไขยังไงคับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะแล้วประเมินราคาด้วยคับ
    ขอบคุณคับ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    สมมติฐานแถวสายพานไทม์มิ่งกับลูกรอก น่าจะเข้าเค้านะครับ

3. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    ส่วนข้อที่ 2 ลองเช็คเพลาขับดูนะครับ ว่าได้สมดุลหรือป่าว
    หรือไม่ก้อล้อเช็คยางดูด้วยนะครับว่าหมดสภาพ เนื้อยางแข็งหรือยัง

4. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    1 ลองดูลูกลอก สายพานนะครับ ตัวตั้งด้วย และอีกเรื่องคือลองเช็คดูว่าฝาพลาสติกหน้าเครื่องขันน็อตแน่นเกินไปหรือเปล่า
    2 ลองเช็คดูตำแหน่งวางแท่นเครื่องดูนะครับว่ามันมีอะไรขัดกันอยู่หรือเปล่า
    3 อันนี้ต้องเห็นรถครับถึงเช็คได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้