3S-Direct coil จูนกล่องของไรดีอ่ะงับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย 3S-อิอิ, 3 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3S-อิอิ

3S-อิอิ Guest

0
    0
    0
    ผมไม่รุ้ว่า กล่องตัวไหน เหมาะกับ เครื่อง ตัวนี้บ้าง ก็เลยมาถามอ่ะงับ
    จูนแบบ ใช้งานอ่ะงับ ช่วยแนะนำหน่อยนะงับ ขอบคุงล่วงหน้า

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    F CON - V

หรือไม่ก็ E - Manage

ครับ

3. 3S-อิอิ

0
    0
    0
    2กล่อง นี้มัน ราคา ต่างกันเยอะมากเลย อ่ะงับ มันต่างกันอย่างไรหรอครับ

4. CARINA

6,061
    165
    63
    ฟังก์ชั่น ในการปรับจูน และความใหม่เก่าอ่ะครับ

5. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    เพิ่มเติมครับ ไม่แน่ใจว่า ที่บอกว่า 3S directcoil นี่เป็นเครื่องเทอร์โบ หรือ เครื่อง NA ครับ
    ถ้าเป็นผมนะ ผมเอา V Pro ดีกว่า ครับ
    Emange เหนื่อยฮะ ไม่จบแน่นอน เพราะกล่องเดิม(เทอร์โบ)มันฉลาดเกิน จะมีโอกาสสะดุด ปุดๆ เป็นจังหวะ จาก Close loop ที่กล่องมันสร้างขึ้นมาเองครับ

ถ้าอยากใช้การจูนนิดหน่อย ผมว่าAFC-NEO ดีกว่าเยอะครับ

ถ้าเอาเผื่อเหลือ ไว้หนหน้าไปเลย ก็ V Pro ฮะ

เพิ่มเติม ครับ เพิ่มเติม

6. CARINA

6,061
    165
    63
    ตามนี้ครับ

จริงๆแล้วผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ครับ

ลองอ่านดูเยอะๆคับ

เป็นกำลังใจให้แรงๆนะครับ :D

7. 3S-อิอิ

0
    0
    0
    ขอบคุงงับ 3S-Directcoil turbo ครับ
    แล้วผม เห็นเขาบอกว่า จูน V-pro ประหยัดน้ำมันด้วย จริงหรอครับ

8. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    อยู่ที่การจูนของเราครับเองครับ ว่าต้องการให้มันประหยัดรึเปล่า

แต่ผมว่า ประหยัดมากๆ ก็ไม่ไหวนะครับ เพราะขนาดแสตนดาร์ด รอบกลางๆแม่งก็เขกจะแย่อยู่แล้วครับ

แต่ว่า ถ้าอยากให้ประหยัดจริงๆ ช่วงรอบต้น ปรับน้ำมันลงได้ เพราะว่า ของเดิมที่ให้มา หนามากมายครับ
    แต่รอบกลางๆ นี่ต้องเพิ่มแน่ๆ ไดเรคคอยด์เป็นเครื่องที่กำลังอัดสูงอยู่นะครับ ตามสเป๊กถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะ 9.0 นะฮะ
    แต่นอนแอร์จะเป็น 8.5 คุ้นๆ ว่าใช่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้