EF BO เติมแกซโซออล์ ได้ป่าวครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย rukawamai, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rukawamai

rukawamai New Member Member

19
    0
    0
    อยากทราบว่า เครื่องEF 660 BO เติมแกซโซฮอลได้หรือป่าวครับพอดีวันนี้หลายปั้มเลย มีแต่แกซโซฮอล 91กะ95 แต่เบนซิน 95ไม่มีขายแล้วอ่ะครับ เกิดอากรเครียดอย่างแรงเพราะกัวเครื่องพัง
    รบกวนผู้รู้ตอบเรื่องนี้หน่อยครับ..............ขอบคุณครับ

2. rollinbabyoil

rollinbabyoil Member Member

48
    1
    8
    ผมก็เติมอยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไรน่ะ สบายใจได้ :D:D

3. rukawamai

19
    0
    0
    แล้วที่เค้าบอกว่า เติมแกซโซฮอลแล้วปั้มติ๊ก จะมีปันหาละครับ มันจิงหรือป่าวครับ...
    ตอนนี้ที่เชียงใหม่เบนซิน 95 เริ่มหาได้ยากแล้วครับโดนแทนที่ด้วยแกซโซฮอลหมด :cry:

4. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ผมก็ใช้อยู่นะครับยังไม่มีปัญหาอะไร ปั๊มติ๊กก็ยังอยู่เป็นสุขดี แต่อีกคันเครื่องSR20ปั๊มติ๊กRB26เครรื่องไม่เป็นไีรครับ แต่ปั๊มติ๊กบางทีแรงดันมันก็ตกแล้วก็ขึ้นคืน(ดูจากเกจ์วัดเเรงดันเบนซิน) อาจเป็นเพราะปั๊มติ๊กเก่าหรือเปล่าผมก็ไม่ทราบนะครับ ตอนนี้เปลี่นมติ๊กลูกใหม่RB26เหมือนเดิมใช้มาซัก3000โลได้แล้วมันก็ยังปกติครัับ

5. rprun2527

rprun2527 New Member Member

6
    0
    0
    เติมด้ายง่ายดาย แต่ส่วนตัวผมว่าเครื่องทำงานได้น้อยกว่าปกติ 4.25%

6. rukawamai

19
    0
    0
    ขอบคุนมากครับ สรุปเติมได้ไม่มีปันหาใดๆ แต่รถจะไม่วิ่งจิ๊ดเหมือนเดิมแค่นั้นใช่ไหมครับอิอิ

7. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ต้องดูด้วยว่ามีเสียงเขกรึเปล่านะครับ ถ้ามีก็เพิ่มน้ำมันเข้าไป ไม่ก็ลดไฟจุดระเบิดลงมาหน่อย (เสียงเขกมันจะเขกแค่แผ่วๆคับ เกิดจากน้ำมันที่บางลง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้