4G63 t เติมน้ำมันสองอันนี้ได้เปล่าครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เปา4G, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    แก๊สโซฮอล์ 95 - E20 และถ้าใช้ได้จะใช้อันนั่นดีครับ:D

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ถ้าจะเติมโซฮอล95 จิงๆ คงจะต้องไปพ่วงกล่องเเละจูนให้ใช้กับโซฮอลได้นะคับ เเต่ถ้าเดิมๆทุกอย่าง ไม่เเนะนำนะคับ เพราะค่าอ๊อกเทนมันจะไม่ถึงคับ เครื่องอาจพังได้ ไปเหนมากับตาเลยที่อู่พี่เเก้ว e7 เติมโซฮอล เเล้วเอาไปซัด ลูกเเตก ชาฟละลายคับ เลยคับเเหะๆน่ากัวไม่คุ้มคับ

คุยกับพี่ที่อู่เค้าบอกถ้าเติมเเต่ขับธรรมดาก็ไม่เปนไร เเต่ไม่เเนะนำอาจจะมีผลในระยะยาวได้คับ
    ส่วนe20 อันนี้ไม่เเน่ใจ เเต่วันนั้นฟังข่าวมาคร่าวๆ เหนว่าe20 นี้มานจะมีส่วนผสมของอ๊อกเทน95 มากกว่า ของโซฮอลนะคับ รู้สึกส่วนผสมของe20 จะ ก๊าซ80% ออกเทน95 20% คับ

3. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    พี่ ครับแล้วพ่วงกล่องประมาณเท่าไรอะครับ
    แล้วเติม 91จะซัดได้เปล่าอะครับจะพังไหมครับ :D

4. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ไม่รู้ว่าของเครื่อง 63T จะมีผลป่าวนะ แต่ผมเครือ่ง 93T เติม แก๊สโซฮอลล์ แล้วเสียงวาว์ลดังมาก ๆๆ แต่พอเติม 95 แล้วนิ่งเลย..

5. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    91 ไม่เเน่ใจนะคับ เเต่ความคิดส่วนตัวผมนะ อาจจะมีผลบ้างนะคับ เพราะค่าอ๊อกเทนมานเเค่91 เองอะคับ ใครรู้มาบอกหน่อยจร้า

6. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    พลังงานที่บังคับเลือก โซฮอล95+e20

เอา 95 กรูคืนมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. Kae_II

Kae_II New Member Member

20
    1
    0
    ถ้าจากที่ข้างบนว่าเติมโซฮอล 95 แล้วมีปัญหา
    E20 ก็ใช้ไม่ได้แน่นอนครับ
    เพราะโซฮอล 95 ปัจจุบัน เทียบได้เป็นตัว E10
    คือ ออกเทน 95 90% ผสมกับ เอทานอล10%
    ส่วนตัว E20 มีส่วนผสมของ
    ออกเทน 95 80% กับ เอทานอล 20% คับ
    สำหรับตัว E20 อย่าว่าแต่รถ เทอร์โบเลยคับ
    รถ NA ใหม่ ที่ยังไม่ได้รับรองว่าใช้กับน้ำมันตัวนี้ได้
    ก็ยังไม่สามารถใช้ได้เลยคับ (ได้ยินมาว่าจะต้องปรับเปลี่ยน
    ระบบพวกลูกยาง และท่อยางทั้งหมด ให้มันทนการกัดของ
    เอทานอลที่มีมากขึ้นด้วยคับ)

สำหรับความคิดผม 95 ชัวสุดคับ อิอิ :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้