ขอคำแนะนำเรื่องลิ้นหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมอยากรู้คับว่าลิ้นหน้าตัวปี 96 ซื้อที่ไหนคับไม่ใช้ตัว mogen นะคับผมไม่รู้แต่ว่าเป็นตัว SI ที่ไปขายที่amarica คับ ในclubมีคนไส่อยู่คับคัน สีบลอนด์ คับไม่แน่ใจว่าใช้หรือเปล่าคับผมเห็นในภาพ มิดติ้ง อยากรู้มากๆคับ ราคาประมาณเท่าไรคับแล้วไส่ที่ไหนคับขอรบกวนหน่อยนะคับ อยากได้มากมายคับ:rolleyes::confused:

2. หมายถึงคันสีบรอน์เงินของป๋าสิทรึปล่าวจ๊ะ
    ถ้าหากใช่ก็เป็นลิ้นของ type R จ๊ะ
    ของพี่เค้าเป็นของแท้ ราคาตอนนี้ราวๆ 6-7 พันบาท
    หากไม่เกี่ยงก็มีของก็อปเหมือนๆของคุณโสที่บอร์ท EK ราคาไม่เกิน 2 พันบาทจ๊ะ
    คุ้นๆว่าต่างกันแค่จุดยึดด้านล่างมีไม่ครบหรือไม่มีนี่ละ แต่ก็ใส่ได้สบายๆนะจ๊ะ

3. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    <----- หากหมายถึงคันข้างๆของผมจะเป็นของ type R ครับ

ของแท้อยู่ราวๆ 6,000฿ + -

ของเทียมอยู่ที่ 1,800฿ ลองดูที่ลิ้งค์ข้างล่างครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=285108

ว่าแต่ Si นะจ๊ะ ข้างบนนี่ใครกันครับ :D:D

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ขอบคุณคับผม

:)ขอบคุณคับรถชนหนักคับกำลังบิวอยู่คับ:)

5. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

สงสารรถจังโดนขนาดนั้นคงเจ็บหนักน่าดูนะ

ก็ขอให้ได้ของมาแต่งแบบถูกใจไวไวนะคะ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หายเร็วๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้