*****กระจกเป็นรอยหมด........เกือบได้ต่อยกะเด็กปั๊ม*****

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Dr_nook_es05, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr_nook_es05

Dr_nook_es05 New Member Member

22
    0
    0
    วันที่ 8 ม.ค. น้ำมันจะขึ้น เลยรีบไปเติมน้ำมันที่ปั๊ม ปตท.

ระหว่างรอเติมน้ำมัน ก็มีเด็กปั๊ม(ความจริงมันก็แก่คราวน้าแล้วละ) มาเช็ดกระจก แบบไม่ขออนุญาติสักคำ ถูแรงมากจนเราต้องบอกให้พอ ไม่สะอากแถมมีคราบมันๆอีก

กลับมาบ้านเช็ดกระจกเอง ปรากฎว่าแมร่ง...........กระจกเป็นรอยขัดไม่ออก กลับไปที่ปั๊มทันที จอดรถขวางมันกลางปั๊มนี่ละ เรียนเด็กปั๊มมาคุย มันบอกว่าเป็นไปไม่ได้จะเป็นรอยได้ไงมืออกจะเบา(ไอ้นี่....กวนตรูบอกเองให้หยุดเพราะถูแรงมาก) ผู้จัดการก็ไม่อยู่โทรไปคุยเลวพอกันกะเด็กปั๊มไม่รับผิดชอบ

พรุ่งนี้เจอกันพร้อมผู้กำกับ............

****** กระจกเป็นรอยทำไงดีคับ ขัดกระจกดีไหม ไปถามราคามา1800บาท ขัดแล้วจะมีปัญหาหรือป่าว ถ้าเครมเปลี่ยนรถมันจะเยินหรือว่าได้กระจกแท้เหมือนเดิมไหมคับ เศร้าๆๆๆๆ ซวยๆๆ ******

ช่วยแนะนำหน่อย..........:cry::cry:

2. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    เอ.... มันเป็นรอยได้ไงหว่า

ถ้าเปลี่ยนแล้วยางยึดมันจะไม่ค่อยแน่นเหมือนของเดิมนะครับ

3. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ไม่แนะนำให้เปลี่ยนนะ เพราะมันจะไม่เหมือนเดิม...ลองเช็ดๆขัดๆดูก็คงหาย.....

4. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    ซวยซะงั้น

5. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    กำ มีงี้ด้วย ลองขัดๆ มานจะหายไหมหว่า

6. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ปีใหม่นี้เปลี่ยนจากมีทติ้งทานอาหารเป็นทำบุญเหอะ
    เคราะห์เยอะกันจังเลย

7. nit _es

nit _es New Member Member

53
    7
    0
    งานเข้าแล้ว กำ

8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เซ็งเลยครับยังไงลองขัดดูก่อนดีกว่าไหมครับหมอ...

9. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ทดลองเอาน้ำส้มสายชู ค่อยๆเช็ด

10. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ลองขัดก่อนดีกว่าครับ น่าจะหายนะ ถ้าไม่ลึกมาก.............

11. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    ขอให้ขัดออกนะ

12. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ใ ช้ ย า ขั ด ดู สิ ห ม อ นุ๊ ก

13. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ปั๊มป์ ปตท.ตรงไหนครับ บอกหน่อย จะได้ไม่เข้าไปเติม

14. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    ขัดดูก่อนพี่...อย่าใจร้อน

15. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    ถ้าประกันห้าง จัดเปลี่ยนที่ 0 เลยก็ได้นี่ครับ น่าจะเนียนอยู่

16. lekPower

lekPower New Member Member

12
    0
    0
    ...

17. Dr.Ploy

Dr.Ploy New Member Member

8
    1
    0
    ถ้าเป็น scratch ไม่มากก็ใช้ ผงซีเรียมผสมน้ำขัดก็ออก แต่อย่าออกแรงขัดมากนะครับกระจกจะเป็นเลนส์ได้

ถ้าเป็น heavy scratch จะจัดไม่ออกครับขัดไปก็เป็นเลนส์ครับจะมีผลกับการมองเห็นครับโดยเฉพาะด้านคนขับ อันตราย

ถ้าจะเปลี่ยนที่ไหนก็เหมือนกันศุนย์หรือว่าร้านอาแปะ เพราะว่าใช่คนติดเหมือนกันหมดใช้อัดซิลิโคน
    และขอบยางจะไม่สนิทยกเว้นโรงงานประกอบรถยนต์ครับ

ส่วนจะเปลี่ยนที่ศุนย์หรือตามร้านอาแปะคุณภาพกระจกเท่ากันหมดครับเพียงแต่มีโลโก้ Honda เพิ่มมาเท่านั้นเอง
    ก็ลองพิจารณาดูเอาครับหมอนุ๊ก ถ้าให้ผมแนะนำก็ไม่ควรเปลี่ยนครับผมเนะนำให้ใช้ผงซีเรียมขัดเอาจะดีกว่าจากหนัก็จะเบาลงครับคงจะไม่น่าเกลียดมากนัก คงไม่มีใครมาจ้องมองหาขนาดนั้นมั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้