^^ ใครเคยสั่งของที่ YATT บ้างคร้าบ ^^

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย BOY-SUPRA, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    พอดีกำลังจะสั่ง ฝาหน้า - ฝาท้าย มาใส่อยากทราบว่างานดีหรือป่าว ถ้าเทียบ
    กับของแท้ รบกวนช่วยตอบทีคร้าบ .............
    :D

ปล . หาซื้อของแท้ไม่ได้เลย :cry:

2. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    UP ..................................................................................................... UP

3. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    วาย แอ็ท งานเนียน คับ คาบอน ไม่มีต่อ ผืน เดียวตลอด ขอบฝาสนิท ไม่มีโหว่

ถ้าเทียบ กับราคา ก้อ สม ราคาดี คับ อาจสูง กว่าเจ้าอื่น แต่ ทำครั้งเดียวดีๆ ไปเลยคับ

ในเมืองไทย มี สองเจ้าคับ ที่ถึงๆ yatt กับ karn fiber สองเจ้านี้ เข้าชั้นเทพ ส่วนเจ้าอื่น กะลัง พัฒนา ฝีมือ กับ คุณภาพ ตามมาคับ

4. BOY-SUPRA

83
    0
    0
    Thank You ....................... :D:D:D

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    โทรหาผมซิครับ ได้ Deal ดีนะ 086-3-444-005 กลด ครับ

6. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    แต่ไม่รู้ว่าจะมีฝาของแต่งอ่ะป่าวอ่ะครับอาจจะเป็นทรงแต่เป็นเคฟล่าอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเค้าจะมีพวกทรงVaris รึป่าวนะครับ.............ถ้าได้ข้อมูลแล้วอย่าลืมมาโพสบอกนะครับอยากได้ฝาVaris เหมือนกัน

7. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    อยากได้วาริสก็ซื้อวาริสเลยครับ ฝาหน้า ฝาหลัง อันละประมาณสามหมืนห้า ถูกกว่าตอนที่ผมซื้อ
    กันชนหน้าซีเวสอันละประมาณสามหมื่นเจ็ด ไม่รวมคานาร์ด ถ้าเอาคานาร์ดด้วยอีกสี่อันก็เพิ่มอีกหมื่นหนึ่งครับ
    หางหลังจีทีมีหลายราคา แล้วแต่จะเอากว้างเอาสูงเอาวัสดุแบบไหนครับ มียันแสน
    ตอนที่ที่เหลือเก็บ ก็มี Diffuser หน้า หลัง Carbon อยู่ครับ ถ้าจำไม่ผิดจะของ วาริสครับ

8. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    ถูกอย่างที่พี่ช้างพูดคับ ของแท้ยังไงก็ดีกว่าคับ

อุตส่าห์ขับรถเท่ห์ๆพาร์ทแท้ทั้งคันกันแล้ว

เสียตังค์ทำทีเดียวให้จบดีกว่าคับ

แถมตอนขายก็มีราคากว่านะคับ :D

9. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0

:rolleyes: ถ้าอยากได้ของแท้แนะนำ ร้าน Unicar Motorsport เลยคับราคาถูกสุดแล้ว :D

10. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    คอนเฟิร์มถูกอีกคนครับ

11. BOY-SUPRA

83
    0
    0
    ถามมาแล้วคับ YATT ทำได้แต่ทรงเดิม ทำฝาแต่งแบบ VARIS ไม่ได้ ( สงสัยไม่มีแบบ )

12. BOY-SUPRA

83
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ ... :D

13. 1800MIVEC

1800MIVEC New Member Member

4
    0
    0
    ผมเคยไปเอาซีเดียไปทำที่ วายแอตครั้งนึง เป็นชุดพาร์ทของอีโวเจ็ด
    มีฝาหน้าหลัง กันชนหน้าหลัง สเกิร์ตซ้าบขวา หางหลัง

งานเนียนดีครับ แต่การวัดขนาดยังขาดความแม่น อย่างฝาหลัง จะมีช่องห่าง
    จากตัวถึงเป็นเซ็นติเมตร รายละเอียดอื่นๆอย่าง รูที่ใส่ตัวล๊อกกุญแจก็ขับไปนานๆก็หลุดออกมาจากเบ้า บางทีก็มีเสียงดังมากจากการยึดที่ไม่แน่น
    ผมว่ายังไม่ถึงขั้นเทพหรอกครับ ยังห่างมากๆ เสียดายผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้ แล้วผมก็ขายรถคันนี้ไปแล้ว สรุุุปความคิดของผม
    ชุดของเดิมจากโรงงานดีที่สุดครับ

14. BOY-SUPRA

83
    0
    0
  15. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    YATT งานเนียนครับแต่เสียตรงการติดตั้ง..........กล้าพูดเพราะว่าเคยเข้าไปทามมาต้องกลับมาแก้งานใหม่ทั้งคันเลย......แต่ถ้าพูดถึงเรื่องไฟเบอร์กับเคฟล่า ต้องยอมรับว่างานสวยจิงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้