ถามหน่อยคับพี่รถผมบี11พึ่งทำเครื่องเสร็จออกจากอู่มามีควันขาวเยอะมากพอมาวันที่สองก็ยังไม...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อิทธิพงษ์ นครวงษ์, 20 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามหน่อยคับพี่รถผมบี11พึ่งทำเครื่องเสร็จออกจากอู่มามีควันขาวเยอะมากพอมาวันที่สองก็ยังไม่หาย เป็นเพราะอะไรคับช่วยบอกผมที

1. ควันขาว อาการน่าห่วงกว่าควันดำซะอีก...

2. แล้วตกลงรถผมมันเป็นอะไรคับใครพอรู้บ้างคับ

3. ทำอะไรไปมั่งคับ

4. บอกอาการก่อนเข้าอู่ เข้าอู่แล้วทำไรมั่ง จะได้ช่วยกันวิเคราะ

5. เปลี่ยนแค่แท้งกลางเครื่องอ่ะคับ

6. อ่างน้ำมันเครื่องหรอคับ

7. แท้งปลอกลูกสูบคับ

8. เปลี่ยนลูกสูบ ตีปลอก เปลี่ยนแหวน หรอคับ

9. ลองติดเครื่องรันอินไว้ก่อนซักพักคับ อย่าเพิ่งขับเร็วมาก บางที แหวนกับปลอกมันยังปรับหน้าสัมผัสไม่ได้ น้ำมันเครื่องเลยขึึ้นหัวลูกสูบคับ

10. ขี่มาสองวันยังไม่หายเลยคับ

11. งั้นคงต้องกลับไปให้ที่อู่รับผิดชอบแล้วมั้งคับ ต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ

12. M Donall Club

M Donall Club Guest

0
    0
    0
    แหวนกวาดหรือเปล่าคับ

13. ผมว่าก็น่าจะเป็นแบบนั้นอ่ะคับ

14. M Donall Club

M Donall Club Guest

0
    0
    0
    ถ้าจิง ก้อรื้อกันยาวคับบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้