เซงเลยครับถอยรถเบียดเสาบ้าน ปะตูฝั่งผู้โดยสารข้างขวาเป็นแผลยาวประมาณหนึ่งฝามือ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 17 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เซงเลยครับถอยรถเบียดเสาบ้าน ปะตูฝั่งผู้โดยสารข้างขวาเป็นแผลยาวประมาณหนึ่งฝามือ ปวดใจมาก เฮอ ท่านไหนมีประสบการณ์ซ่อมสีบอกกันมั้งนะครับ หรือ ซ่อมเองก็บอกหรือแนะนำหน่อยครับ ที่บ้านพอมี ปั้มลม กาพ่นสี อยากทำเองมากๆครับ แต่กลัวเสีย เฮอ เซง

1. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    เคยเบียดเหมือนกันครับ. เหยียบๆเอ๊ะทำไมมันไม่ไป หลังจากนั้นเปิดกระจกและยื่นหัวไปดูแทนตลอดเลยครับ

2. Ben Surat

0
    0
    0
    จะมีร้านผสมสีจากนั้นจะมีให้เราเลือกซื้อแบบเป็นกระป๋องสีสเปย์ พอได้สีมา เราก็ เอา เทปกาว ปิดรอบด้านนอกเอาไว้ แล้วเอาหนังสือพิมพ์คลุมจุดใหญ่ ๆ รอบรถ ไม่ให้โดนสี แล้วจัดการพ่นเลยครับ , หลังจากแห้งสนิทแล้ว เราก็ขัด ด้วยน้ำยา ประมาณนี้เลย เนียนเลยครับ

3. มีแบบกระป๋องสีสเปย์ด้วยหรอครับแล้วสีจะเหมือนกันไหมครับ เดียวต้องไปลองดูซะแล้ว ขอบคุณครับ

4. Ben Surat

0
    0
    0
    ถอดฝาถังเติมน้ำมัน ให้เค้าไปผสมตามแบบ ครับ

ครับผมได้เรื่องยังไงจะมารายงาน นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้