ลองทำเล่นๆดู

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 24 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เพิ่งเรียนมาไม่นาน เลยเอามาโชว์บ้างครับ

ออกแบบเองครับ ในยามว่าง แบบมั่วๆ ขนาดต่างๆใส่ไปมั่วๆอย่างนั้นแหละ

ประมาณว่าทำออกมาจริง คงเอายางใส่ไม่ได้

แม็กซ์วงนี้ ใช้โปรแกรม Solid work 2006 ฉบับ เพื่อการศึกษาครับ

มือใหม่ครับ ขอทำลายง่ายๆก่อน

เดี๋ยวค่อยขยับขยายครับ

2. gri

1,163
    26
    0
    ด้านข้างครับ

dimension มั่วหมดเลย เพราะไม่ได้วัดจากของจริงครับ

กะระยะเอาเอง

เล่นซะยางส่ายหน้า ใส่ไม่เข้าไปเลย

3. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ขนาดมือใหม่นะเนี๊ยะ เจ๋งแล้วครับเดี๋ยวออกแบบลายอืนๆอีกน๊ะครับ

4. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ผมว่ามือเก่า แต่ความคิดใหม่นะคับพี่จ้อยยยยย หุหุ

5. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    แหล่ม เยยย อิอิ

6. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    เอามาออกแบบกันชนเป็นสามมิติได้เลยนะเนี่ย

7. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ฝีมือระดับสูงเลยนะค้าบเนี่ย....
    ใช้เวลาทำนานมั้ยอ่าค้าบ....

8. gri

1,163
    26
    0
    2 ชั่วโมงครับ

9. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ที่โรงงานผมก็ใช้ครับโปรแกรม solid Work ครับ เคยเห็นเค้านั่งเขียน...ยอมรับจริง ๆ คับว่า

ยากโคตร...โปรแกรมไรก็มะรู้ ใช้งานยากจริง ๆ

สวยคับสวย..เก่งอีกตะหาก...ทำขายเลยคับ..อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้