R11 อยากติดแก้ส ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Golfer Jar, 19 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้ R11 เครื่อง SR18 เดิมๆครับ ทีแรกไม่ค่อยอยากจะติดแก้สเพราะกลัวปัญหายุ่งยากภายหลัง
    แต่ตอนนี้ทนสู้ราคาน้ำมันไม่ไหวแล้วน่ะครับ อยากสอบถามเพื่อนสมาชิกท่านใดที่ใช้ R11 แล้วติดแก้สว่าเป็นยังไงบ้าง ใช้ NGV รึว่า LPG ดีกว่ากันครับ มีร้านไหนที่ติดตั้งดี ไม่มีปัญหาภายหลังด้วยครับ ผมอยู่ที่ระยอง มีร้านติดตั้งแก้สหลายร้านเหมือนกัน แต่เพื่อนๆที่ทำงานบอกไม่ได้เรื่องน่ะ ถ้ามีร้านที่กรุงเทพฯดีๆก้อพอที่จะขับรถเข้าไปติดได้ครับ :confused:

2. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ติดได้เลยคับไม่ต้องคิดมาก คนในคลับติดมาหลายคันแล้ว แต่รู้สึกว่าส่วนใหญ่จะติดLPG คับ ร้านแล้วแต่สะดวกเลยคับ เอาใกล้บ้านหรือที่ทำงานเป็นหลัก จะได้สะดวกในการเซอร์วิสทีหลัง เลือกเอาร้านที่น่าเชื่อเถือก็พอ

3. Golfer Jar

55
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ตอนแรกผมคิดว่าจะติด LPG แบบ แลมด้า แต่เพื่อนที่บริษัทบอกว่าจะมีปัญหาภายหลัง เค้าให้ติดแบบเวนจูรี่ ( แบบดูด ) ไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิกท่านใดติด แลมด้าแล้วเจอปัญหาบ้างรึเปล่าครับ รู้สึกว่าจะเป็น Back Fire น่ะครับ

4. AeY_ZaA

AeY_ZaA New Member Member

15
    0
    0
    มารอฟังด้วยคนนนนนนน

แนะนำร้านดีๆ ด้วยนะคะ

สู้น้ำมันไม่ไหวแล้วเหมือนกัน งืออออออออ T_T

5. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ติดแบบไหนก็ได้คับ แล้วแต่ทุนทรัพย์ของท่านคับ หลักๆๆแล้วให้เลือกร้านที่น่าใว้ใจ มีความรับผิดชอบในงานที่ทำ ผมว่าลองไปหาข้อมูลในเวป GASTHAI ก่อนนะคับ[/B]

6. Golfer Jar

55
    0
    0
    ตอนนี้รอข้อมูลจากร้าน energy-save อยู่น่ะครับ โพสต์ขอข้อมูลไปแล้ว เค้ายังไม่ตอบกลับมา คิดว่าสิ้นเดือนนี้คงไปติดแน่นอนครับ ได้ผลยังไงแล้วจะแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบอีกทีครับ

7. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    ติด LPG ได้เลยครับผมติดมา 2 ปีแล้วไม่เห็นเป็นไรเลยใช้ตัว R11 เหมือนกันแนะนำว่าให้ติดแบบแลมด้าเป็นอย่างต่ำแต่ถ้ามีงบเยอะ
    ขอให้ติดแบบหัวฉีดไปเลยครับและร้านที่ติดผมก็ติดที่ energy-save เหมือนกันร้านนี้ดีมีปัญหาแก้ฟรีครับยกเว้นถ้าอุปกรณ์เสียก็จ่ายตังค์
    แต่ก็ไม่แพงครับเขารับผิดชอบดีมากๆ สงสัยโทรมาถามได้นะครับ 08-1753-4902 หรือ [email protected] คุยกันได้
    แมน:

8. Golfer Jar

55
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ คุณแมน คิดว่าจะติดแบบหัวฉีดไปเลยน่ะครับ สิ้นเดือนนี้คงเข้าไปทำแล้วล่ะครับ ยังรอดูเงินพิเศษอยู่ครับ ว่าจะเปลี่ยนแม็กเป็นขอบ 17 แล้ก้อเปลี่ยนโช้คอัพเลยรึเปล่า กะทำทีเดียวใช้ยสวครับ

9. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    เปลี่ยนเสร็จแล้วรายงานผลด้วยนะครับ เป็นวิทยาทานกันหน่อย

10. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    ติดเลยครับ ได้แรง ได้ประหยัด

11. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ของผมแลมด้าคับ Backfire ไม่มีนะ มีแต่ BackCome กลับเข้าอู่บ่อย ต้องจูนอยู่เรื่อยๆ จูนทีก็นาน ปรับอะไรเองก็ไม่ได้ เดี๋ยวค่าที่ Set ไว้จะเพี้ยน ประหยัดกว่า Fixmix รึเปล่าไม่รู้เหมือนกัน ไม่รู้สึกอะนะ วิ่งอยู่ประมาน 8.5 กม./ลิตร แต่อัตรเร่งดีนะ ไม่แพ้น้ำมันเลย จะให้ดีหัวฉีดน่าจะดีสุดนะ จบแน่ๆ

12. Jui09

Jui09 Guest

0
    0
    0
    รถผม SR18DE ติดแก๊สมาสองปีแล้ววิ่งได้ดี แบบดูด มีแลมด้า ครับ ร้านแนะนำได้ครับ http://powergasplus.com/

13. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    ราคาหัวฉีด เสียค่าใช้จ่าย เท่าไหร่คับ.... พี่ๆใจดี ช่วยแนะนำร้านให้ด้วยจักขอบพระคุณมั๊ก ๆ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้