กระจกมองข้างแตกอ่ะครับ...Help!

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย ch.surapong, 14 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    เมื่อวานคุณอ้อขับแถวหน้าบ้าน ถ.ศรีนครินทร์ขาเข้าช่วงหน้าคาร์ฟูร์ เจอมอเตอร์ไซค์ย้อนศรมาเล่นกระจกมองข้างด้านคนนั่งเต็มๆ
    กระจกพับเข้ามาชนกับกระจกข้างจนเนื้อกระจกแตกทั้งหมดเลยครับ แต่ตัวเรือนไม่เป็นอะไรแค่ถลอกนิดหน่อย เอาอะไรกะใครไม่ได้อีกเพราะพวกชิ่งไปอย่างเร็วเรียบร้อย

ทีนี้จะหาเปลี่ยนแต่ตัวเนื้อกระจกได้หรือปล่าวครับ? ดูร่องรอยแล้วก็ยังงงๆว่ามันยึดกระจกติดกะตัวเรือนยังไง เหมือนใช้กาวหรือซิลิโคนอะไรซักอย่างครับ
    พี่ๆน้องๆน้าๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ ต้องไปทำที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ ล่าสุดอ้อโทรเช็คศูนย์บอก1,800ครับ

H e l p Me Please !!!!!!!!

2. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    หามือสองก็ได้อะพี่เจี๊ยบ ผมเคยเจอมอไซด์ชนหลุด หายไปเลย เลยไปซื้อมา ทั้งกระจกข้างเลย ไม่เท่าไหร่เอง

3. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    โอ้โห ผมก้อเพิ่งโดนมาเลย แต่ดีไม่เปนไร
    แมร่งทำเป็นจอด พอผมจอดเท่านั้นแหละ แมร่งไปให้ไวเลย

แต่ผมจพได้มันอยู่ซอยในมหาลัยผม แมร่งน่าจะล้มหว่ะ
    กูจะได้ลงไปถามว่า มึงจะเจ็บไหม ไอ้สัด

ไม่รู้แมร่งจะรีบไปตายที่ไหน ไอ้พวกเวนเอ๋ย อย่าให้เจอเป็นครั้ที่ 2

4. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    น่าสงสารจังคับพี่น้อง
    เอาคับถึงว่าฟาดเคราะห์ไปคับ

5. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    เชียงกงไม่ค่อยแยกขายครับ ส่วนใหญ่จะขายเป็นข้าง ประมาณ1พันบาท หรือไม่ลองถามศูนย์ดู ไม่น่าจะแพงน้า.....

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เดี๋ยวผมลองหาเบอร์ร้านในเนตให้ดูละกานนะครับ

7. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    ขอบคุณคร้าบ

วันก่อนวิ่งหาแถวที่ทำงานได้มาแล้วครับ
    ถามไป6ร้านวิ่งหลายสิบโลอยู่ครับ
    เป็นของเทียม200บาทครับ มุมมองไกลกว่าของแท้ แต่พอแก้ขัดได้ครับ

8. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    นึกว่ายังไม่ได้ จะได้ให้ไปตัดที่ร้านกระจกเลยครับ เอามุมไหน กว้างแบบไหน มีให้หมดเลยครับ

9. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    โอ้ว ดีใจด้วยคับ ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้