Shock ไหนเหมาะกับ Gymkhana

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย tuyi, 12 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuyi

tuyi New Member Member

15
    0
    0
    ใช้โช๊คอะไรดีครับ เหมาะกับขับยิมคาน่า และใช้งานทั่วไปอ่ะครับ แนะนำหน่อยครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ตอบยากนะ ไม่รู้ว่าชอบแบบไหน บางคนใช้ของญี่ปุ่นเลยในการแข่งและทั่วไป บางคนแค่อัดน้ำมัน แล้วแต่คนอ่ะครับ แต่ผมใช้ของแต่งเลย Cusco :D

3. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ใช้โช้ค ซุปเปอร์แมนสิครับ...ฮา (ล้อเล่นน้า)

ที่แนะนำเลยคือ Bilestein ชอบส่วนตัว...
    แต่ที่ใช้อยู่คือ TEIN ทั้งขับใช้งาน และ แข่งจิม ฯลฯ บ้าง :D

4. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ชะ......ชะ........ใช้......โช้...........โช้......ค ......ขะ...ขะ...ขอ......ของ.....ทะ...ทะ.....ทะ......เท.........อิ้น.......ครั.............บ......ครับ (น้ำเสียงตอนที่ขับรถอยู่)

ปล.กรุณาขับขี่ด้วยความระมัดระวัง (ระวังตับแตก)

5. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ของไรก็ได้ที่ไม่แข็งเกินไปและไม่นิ่มเกินไป

บอกไม่ถูกแฮะ

ถ้าให้เจ๋งก็เล่น ohlins เรยคับ
    :D
    [email protected]

6. EF-SPOON

EF-SPOON New Member VIP

232
    3
    0
    ohlins ครับ ใช้อยู่

7. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    ชอบสุดก็ Zeal

8. Sarai06

Sarai06 New Member Member

59
    0
    0
    :cool:

จริงๆ ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ

แต่ต้องเป็นแบบที่ปรับทั้ง Bump-Reboundได้ แล้วเจ้าของ(หรือช่าง)ต้องปรับเป็นด้วยนะ

ถ้าเอาแบบสะดวกๆหน่อย ลอง TEIN Super street+EDBC สิครับ:D

9. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สะดวกเลยพี่ตังไหลสะดวกเลย55+

10. bunsai

bunsai New Member Member

88
    5
    0
    โอ...โอ.........ลิ........ลิน.........คะ........คับ..........ด้วย.......ย.........จะ............เจ๋ง........ดี.......คับ

( ป.ล.เก็บเงินไว้ซื้อกันกระเทือนตับด้วนนะคับ)

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ของผมลูกผสม

หน้า JIC กระบอกเงิน

หลัง GAB 8 ระดับ

แล้วก้อปรับตัวและสไตลการขับให้เข้ากะโช๊คอ่ะ

เพราะปรับโช๊คให้เข้าหาตัวคงปีหน้าถึงจะได้

เพราะไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับโช๊คเลย............อิอิอิ

12. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ของผม ปาโก้ ครับ โช๊คไทย ปรับแข็งอ่อนได้ครับ ดีมากครับ สนใจโทรมาถามได้ครับ 01-2058417

13. oayama

oayama New Member Member

127
    0
    0
    ohlins,,tein,,zeal
    ส่วนตัวผมใช้ cusco อิอิ
    หารุ่นอย่างว่าไม่ได้และก้อแพงด้วย

14. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    [​IMG][​IMG]

ตัวนี้พอได้มั้ยครับ ปรับได้ 30 ระดับ ใส่โซลูน่าครับ กำลังจะเปลี่ยนครับ

ปล. แล้ว kayaba (ญี่ปุ่น) ดีมั้ยครับ

15. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ดีครับผมใช้อยู่เหมือนกันนะครับแต่ว่าโครดแข็งเลยนะครับ
    ผมใส่4ตัวเลยนะครับใส่วิ่งตามถนนลำใส้เต้นเลยนะครับ
    ตู่

16. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ขอบคุณครับ กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่างตัวในภาพ กับ TRD แต่ ตัวTRD ต้องอัดน้ำมันใหม่
    ไม่รู้ว่าโช๊คแต่งถ้าอัดน้ำมันใหม่จะมีค่าเท่ากับเอาโช๊คเดิมไปอัดน้ำมันใหม่มั้ยครับ

17. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เพิ่งเปลี่ยนของ Loverdrop มาอ่ะคับ กะลังดี ใว้จะลองอีกครั้งแล้วมาบอกกันคับ

18. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ถ้าอัดน้ำมันไม่ไม่ดีเหมือนเดินแน่ครับ!! หาใหม่ดีกว่าครับ (เสียเงินเปล่าครับบบบบ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้