คอยล์จานจ่าย B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Y.SHIRO, 25 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Y.SHIRO

Y.SHIRO New Member Member

18
    0
    1
    ขอวิธีเปลี่ยนซีลออยล์ ในคอยล์จานจ่าย B14ครับ ไมใช่ o-ring นะครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ผมว่าให้ช่างถอดดีกว่านะค้าบ

- - - Updated - - -

ผมว่าให้ช่างถอดดีกว่านะค้าบ

3. Y.SHIRO

Y.SHIRO New Member Member

18
    0
    1
    สรุปว่าผมรื้อเองแล้ว แต่หาซีลตัวใหม่ไม่ได้(ผมอยู่ร้อยเอ็ด) ใครมีขายหริอรู้จักที่ขายแนะนำด้วยครับ(ซีล วงใน12.45 mm.วงนอก22mm.)

4. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ลองค้นดูร้านขายอะไหล่ที่ส่งพัสดุได้ในเน็ตดูดีไม๊ครับ ถามนิดนะครับ คอยล์จานจ่ายตัวนึงใช้ได้นานเท่าไหร่ ของผมเปลี่ยนคอยล์ของใหม่จากร้านไม่ใช่เซียงกง ใช้ได้ประมาณ 1 ปี กับไม่เกิน 3 เดือน (โดยประมาณ) ใช้รถมาขึ้นปีที่ 6 ใช้คอยล์มาพังไป 3 จวนจะพัง(ตอนนี้) อีก 1

- - - Updated - - -

ลองค้นดูร้านขายอะไหล่ที่ส่งพัสดุได้ในเน็ตดูดีไม๊ครับ ถามนิดนะครับ คอยล์จานจ่ายตัวนึงใช้ได้นานเท่าไหร่ ของผมเปลี่ยนคอยล์ของใหม่จากร้านไม่ใช่เซียงกง ใช้ได้ประมาณ 1 ปี กับไม่เกิน 3 เดือน (โดยประมาณ) ใช้รถมาขึ้นปีที่ 6 ใช้คอยล์มาพังไป 3 จวนจะพัง(ตอนนี้) อีก 1

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้