ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ เพราะชอบ STARLET

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย wingage, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wingage

wingage New Member Member

78
    0
    0
    คือผมเป็นคนนึงที่ชอบ STARLET ep71 อย่างแรงครับ คือ แบบเดิมๆก็ชอบ แต่งแล้วก็ชอบ ก็เลยว่าจะถอยมาขับสักหนึ่งคันแต่.....พอผมบอกว่าจะซื้อก็โดนคำถามว่า
    1.มันมีอะไหล่ภายนอกหรือเปล่า กระจก คิ้ว กันชน
    2.มันเล็ก ขึ้นเขา ออกต่างจังหวัดดีไหม การเกาะถนนดีไหม
    3.เป็นรถที่ดี (เพราะผมบอกข้อดีเท่าที่รู้) แล้วทำไมไม่ค่อยเห็นในท้องถนน
    4.จริงหรือเปล่าที่วิ่งในเมื่อ 11-12 โลลิตร แล้ววิ่งออกต่างหวัดตกอยู่เท่าไร
    5.เล่นตัว ep71 อนาคตสดใสแน่นะครับ เพราะผมต้องขาย รถมอไซต์ และกู้เงินเพื่อซื้อเลย เพราะชอบแต่กว่ามันจบยาก และอะไหล่ครับ ขอคำแนะนำ และแนวทางนะครับ ผมอยู่โชคชัย4 พี่ๆ น้องคนใดมีเมตตาแนะนำ ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ ถึงว่าคนรัก starlet เหมือนกันนะครับ

2. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ตอบตามความเห็น เท่าที่พอรู้นะครับ

คือผมเป็นคนนึงที่ชอบ STARLET ep71 อย่างแรงครับ คือ แบบเดิมๆก็ชอบ แต่งแล้วก็ชอบ ก็เลยว่าจะถอยมาขับสักหนึ่งคันแต่.....พอผมบอกว่าจะซื้อก็โดนคำถามว่า
    1.มันมีอะไหล่ภายนอกหรือเปล่า กระจก คิ้ว กันชน
    > มีครับ เบิกศูนย์ก็ยังได้ แต่รอนานครับ ส่วนของมือ 2 ก็พอมีครับ แต่ช่วงนี้บางชิ้นเริ่มหายาก

2.มันเล็ก ขึ้นเขา ออกต่างจังหวัดดีไหม การเกาะถนนดีไหม
    > รถเล็ก ก็ได้ในระดับนึงแหล่ะครับ จะให้ดีเหมือนรถใหม่คงไม่ใช่ แต่เอาออกต่างจังหวัดไม่มีปัญหา ไม่ได้น่ากลัวแต่อย่างไร
    แถมประหยัดน้ำมันโคตร

3.เป็นรถที่ดี (เพราะผมบอกข้อดีเท่าที่รู้) แล้วทำไมไม่ค่อยเห็นในท้องถนน
    > ตอนที่มันออกมาผมยังเด็กอ่ะครับ แต่คิดว่า คนไทย ไม่ค่อยนิยมรถ 3 หรือ 5 ประตู แล้วเหมือนว่าราคาจะสูงมั้งครับ

4.จริงหรือเปล่าที่วิ่งในเมื่อ 11-12 โลลิตร แล้ววิ่งออกต่างหวัดตกอยู่เท่าไร
    > จริงครับ ในเมืองติดพอประมาณ 11-12 โลลิตร แต่ถ้าเข้าเมืองแบบอโศก สุขุมวิท นี่ 10 โลลิตร ส่วนต่างจังหวัด ไม่ต่ำกว่า 15 แน่ๆ

5.เล่นตัว ep71 อนาคตสดใสแน่นะครับ เพราะผมต้องขาย รถมอไซต์ และกู้เงินเพื่อซื้อเลย เพราะชอบแต่กว่ามันจบยาก และอะไหล่ครับ
    > ถ้าเทียบกับ EP82 ผมว่า 82 อนาคตสดใสกว่านะ เห็นของมาเพียบ EP71 ช่วงนี้เริ่มหายาก และแพงขึ้น แต่ใจรักอย่าไปกลัว

ขอคำแนะนำ และแนวทางนะครับ ผมอยู่โชคชัย4 พี่ๆ น้องคนใดมีเมตตาแนะนำ ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ ถึงว่าคนรัก starlet เหมือนกันนะครับ

> รอพี่ๆ คนอื่นมาช่วยตอบต่อนะครับ

3. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...พิมมะเก่งโทคุยละกันคับ อยากซาบอะไรถ้ารู้ก้อยินดีตอบคับ 0897777831 :D:D

4. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    >น่าจาเป็นรถนำเข้านะ อิอิ ... มะรู้นะมั่วงับ

5. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0

1.อะไหล่ภายนอกพอหาได้คับ...แต่ราคาแรงมักๆคับ
    2.เอา 71 ไปเที้ยวเชียงใหม่มาแล้วคับ...ไปกัน 2 คันวิ้งกันประมาณ 130-140 คับ
    3.เมื้อก่อนไม่นิยมรถเล็ก...ตัวรถราคาแพง...ถ้าจำไม่ผิดราคาเปิดตัว 380,000.- (20ปี)
    4.ไป - กลับกรุงเทพฯ เชียงใหม่ 3,000.- (รวมเที้ยวคับ)
    5.ถ้าชอบ 71 ก็ลุยเลยคับ...ผมก็ใช่ 71 เหมือนกันคับ
    ...โทรมาคุยกันได้คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2008
  6. Tanat Su

Tanat Su New Member Member

195
    0
    0
    :)ไม่ผิดหวังหรอกคับอย่าลังเลเดิมๆก้อได้มีตังค่อยๆแต่งเดี่ยวก้อสวย ถ้างบถึงก้อหาที่แต่งแล้วจะเชฟเงินกว่ามาก เพราะของแต่ละชิ้นราคาไม่แพงแต่บางอย่างมีเงินแต่หาซื้อไม่ได้นะคับ :):):)

7. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ถ้าทำดีๆๆๆเกาะถนน โครด
    แรง ด้วย ประหยัดด้วย

8. Shoku_EP71

Shoku_EP71 New Member Member

27
    0
    0
    ขอถามหน่อยStarlet ขับไปไกลๆต้องทำไงครับ เหนื่อยมั้ยครับ ต้องพักรถบ่อยแค่ไหนแล้วไปไกลสุดๆที่พี่เคยไปกัน มาแล้วที่ไหนแล้วกระเด้นมากมั้ยครับ

9. wingage

wingage New Member Member

78
    0
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆ กับคำตอบดีๆครับ ผมกำลังรอเนื้อคู่อยู่ ก็ขอให้เจอเร็ววันนี้ทีนะครับบบบบ มีไรแนะนำบอกได้เลยนะครับ ผม champ 0813449821 ชอบ ep71 อย่างแรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้