อยากติด ฟิลม์

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย P_O_P_U_L_A_R, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_O_P_U_L_A_R

P_O_P_U_L_A_R New Member Member

34
    0
    0
    อยากเอา พี่405 ไปติดฟิลม์ กันร้อน อยากรบกวนให้ช่วยแนะนำร้านดีราคาสมเหตุ สมผล
    ได้ยี้ห้อดีๆก้อจะเป็นพระคุณกับผมและพี่ชายผมมาก เห็นแก่บ่นร้อนแล้ว ขอบคุณ ทุกคนคับ:):D

2. P_O_P_U_L_A_R

P_O_P_U_L_A_R New Member Member

34
    0
    0
    ผมไปติดมาแล้ว เรียกมาติด รอบคันบานหน้าเต็ม 2000 คับ ยี่ห้อ ซัน-ชิว แต่ถ้า ลามิน่า 3000 -3500 คับ พอดีน้องที่ ออฟฟิตติดด้วยเลย
    รู้เพราะเขาลืมแนะนำ ลามิน่าให้ผม ติดเสร็จแล้วค่อนรู้เซ็งนิดๆ ติดมาต้องใช่เวลาปรับตัว
    อีกนานแน่คับ ผมเล่นมืดเลย ข้างๆและหลัง80 หน้า 60 กลางวันเยี่ยม กลางคืนสิเป็นเรื่อง ต้องไปหาซีนอนมาใส่แน่
    ถ้าไงรบกวนผู้รู้เรื่องซีนอนแนะนำด้วย เห็นบอกว่าให้หาของยุโรปเลยจะดีกว่าของไต้หวัน แต่ราคาก้อ เอาเรื่องอยู่ ก้อเลยไม่รู้จะทำไงดี

3. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    ถ้าซีน่อนก็ เอาเป็นว่ามาติดรวมๆกันดีกว่าครับ เพราะตอนนี้ราคาขยับขึ้นอีกเล็กน้อยแตถ้าหลายคันรวมๆกัน ก็น่าจะได้ไม่เกิน 3,700 หรือ 3,800 บาท สามารถเลือกค่า k ได้ ประมาณเดือนกุมภาพันธ์ จะมีสั่งเข้ามา 10 ชุดใครสนใจก็ว่ามาครับ ถ้าเยอะจริง ราคาน่าจะลดลงได้อีกนิดหน่อยครับ ถ้าคันเดียว 3,900 ครับ ของ อีเกล อาย ไต้หวันครับ

4. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    มะก่อนผมก็ติดฟิล์มแบบนั้นเลยครับ..แต่เนื่องจากว่าต้องไปตรวจสภาพรถ ทาง ที่ตรวจอ่ะเค้ามะให้ผ่าน เลยต้องมาตัดฟิล์มออกไปส่วนนึง..เซ็งครับ แต่ก็ขับรถตอนกลางคืนไม่มีปัญหาเลยครับ แต่เห็นพ่อไปติดมา ฟิล์มใสแจ๋วเลย..แต่ว่าความร้อน..ผ่านมาน้อยมากครับ...ผมว่าขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของฟิล์มแต่ละยี่ห้อด้วยนะ.....

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    พี่ก๊อบ...ผมมีรวมได้ 5 คันแระได้ชุดเท่าไหร่อ่ะเพ่...เหอๆๆๆ

6. P_O_P_U_L_A_R

34
    0
    0
    รับประกันยังไงคับ แล้วความสว่างมันไม่เกี่ยวกับค่า K ใช่ไหมมันเกี่ยวกับสีอย่างเดียวใช่ไหม สว่าง
    เท่ากันหมดเหรอคับ แล้ว ได้ยินมาว่าตัว บัลลาส มันมีค่า Ampด้วยเหรอคับ ถ้า Ampเยอะก้อสว่าง
    อีกเกี่ยวไหมคับ แล้ว บัลลาส กั้นเป็นสัดส่วนกันความร้อนเหมือนของยุโรปป่าวคับหรือปล่อยโล่งรวมกัน
    เพราะเพื่อนผมไปติดมาแล้วบอกว่าเสียง่ายคับ รวบกวนด้วย ขอโทษที่ต้องถามเยอะคับ ไม่ได้เรื่องมากนะคับ อยากรู้จิงๆจะติดทั้งที่คับ ขอบคุณคับบบิ

7. P_O_P_U_L_A_R

34
    0
    0
    ผมก้อว่างั้นคับ ก้อกะว่าอาจจะไปเปลี่ยนเป็นแบบใสขึ้นยี่ห้อดีๆแค่บานหน้า อย่างเดียว แต่อย่างว่าคับ
    อย่างหล่อด้วยซีนอน ด้วยอีกอย่างก้อติดใจความเป็นส่วนตัวคับเพราะมันส่องไม่เห็นเลยคับข้างนอก
    ส่วนเรื่อง ต่อทะเบียนผมมีคนไปต่อให้ไม่ต้องเอารถไปเลยไม่ห่วง ห่วงแต่จะโดนเล่นตอนด่านหรือ
    ขึ้นทางด่วนเท่านั้นแหละ คับ แต่ว่ามันผิดกฏหมายไหมคับ ถามช่าง เขาบอกว่าไม่โดนหรอกเหรอเขากะเพื่อนไม่เคยโดนเลยเพราะผมเห็นรถเขา มัน กระจกชัดๆ ติด3ชั้น 80/60/40 ก้อเลย อยากรู้ว่าจิงๆเหรอคับ

8. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    กรำ..ติดทะมายเยอะชั้นขนาดนั้น..อุอุ...แล้วติดซีนอลที่ว่าเนี่ย...เปลืองแบตมากว่าเดิมไหมครับ...เพราะฟิมล์ดำ..ไฟสว่าง..ก็ OK น๊ะ

9. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    อยากติดบ้างอย่างแรงเดี๋ยวรวมกับใครได้บ้างคับเนี่ยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้