เทคคาร์บู

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Due_EG, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ใครเคยทำเทคคาร์บู บ้างคับ
    ใช่ฝา D15B อ่ะ

ขอข้อมูลหน่อยคับ

ขอบคุงคับ

2. noom29621

noom29621 New Member Member

3
    0
    1
    ผมทำใช้อยู่ได้ประมาณ 3 ปีครับเครื่องก็ลาโลกเนื่องจากร่องลิ่มมันบาน
    ไม่สามารถแก้ได้ก็เลยวางเครื่องใหม่
    -การใช้งานถ้าเครื่องที่เป็นคาร์บูสมบูรณ์ก็จะได้มาซึ่งความประหยัดขึ้น
    หนุ่ม 081-902-0846

3. Yom_Zing

Yom_Zing New Member Member

104
    1
    0
    3 ปี ผมว่าใช้คุ้มมากนะครับ

4. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ประกบฝาอยุ่

5. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ร่องลิ่มคืออะไรครับ ถามเป็นความรู้หน่อยครับ:)

6. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0

สอบถามครับ ประกบฝาที่บอกนี่ใช่รถน้องพีเปล่าครับ

7. Due_EG

4,053
    14
    0

ใช่3ปีผมว่าคุ้มอ่ะคับ
    แล้วประหยัดน้ำมันดี ถ้าคาร์บู สมบูรณ์
    แล้วแรงดีอ่ะป่าวคับ

ขอบคุงคับเด๋วยังไงก็โทไปคุยเรื่องรายละเอียดนะคับ

8. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ฝาเทค คาร์บูคู่ครับ วิ่งมันดีครับ ขึ้นเร็วดีครับ
    แอคคอร์ดไฟท้ายสองก้อน เกียร์ออโต้ เคยโดนผมฉีกตอนตีนต้น 0-170 มาแล้ว
    แต่เราจะโดนตอนปลายเพราะเค้าวิ่งกว่าครับ ของผมมันมานิ่งอยู่ที่ 180 ครับ

ก็แค่ คาร์บูคู่ วีเทค

9. -B?|||?G-

166
    0
    0
    ประกบฝาเลยอ่ะ ยกเทค มาใส่เลย

10. Due_EG

4,053
    14
    0
    คืออยากลองทำอ่ะคับ

11. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เอาฝาของD16Yได้รึป่าวคับ

12. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ระดับสวนไฟท้ายสองก้อนได้ ไม่ธรรมดาเลยนะ

13. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    จะประกบฝานี้ต้องทำงัยมั้งครับ อธิบายทีคนที่เคยทำแรงขึ้นเยอะมั้ย:D

14. Due_EG

4,053
    14
    0
    รอมาตอบ

15. -B?|||?G-

166
    0
    0
    วิ่งดี ใช้ได้คับ
    ที่ทำมาก้อ
    ชุดฝาบน+สายไฟ
    กล่อง
    ถังน้ำมัน
    เดินไฟ
    ไดชาร์ท
    รีเลย์เมน
    เซนเซอร์เฮดเดอร์
    ที่เหลือก้อจุกจิก พวก น้ำมันเครื่อง ประเก็น

16. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ อ่ะคับ

น่าสน ๆ ๆ แรงแบบ OTOP อิอิ

17. -B?|||?G-

166
    0
    0
    083-278-7223

18. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    อยากรู้ว่าวิธีที่ใช้ไฟชิฟท์ไลท์สั่งโซลินอยด์เทคให้ทำงานนี่ใช้ได้จริงรึเปล่าครับ

19. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ไม่ยากครับ
    เดี๋ยวว่างๆจะลงรูปให้ครับ
    แต่ต้องมีความรู้ดานอิเ

กทรอนิกส์นิดหน่อยครับ

20. watee.vce

171
    3
    0
    ไม่มีปัญหาครับ

อย่าลืมตัวนี้น๊ะ

21. Due_EG

4,053
    14
    0
    แล้วคอไอดีคารบู ใส่กะฝา D15 ได้อ่ะป่าวคับ

22. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..อ่า.. สับสนวุ๊ย..
    ..ที่พูดถึงนี่.. ตกลงแบบไหนกันแน่ครับ..
    ..ถ้าท่อนบน D15b VTec + ชุดสายไฟ + กล่อง..
    ..แล้วใช้ท่อนล่างเดิม..
    ..มันก็น่าจะเป็นระบบหัวฉีดวีเทคที่ใช้ท่อนล่างเดิม..
    ..ซึ่งวิ่งไม่ต่างจากการวาง D15b ลงไปทั้งตัวตรงไหน..
    ..แต่ประหยัดเงินกว่าการซื้อเครื่องมีเลขทั้งตัวมาลงเยอะเลย..

..แต่ถ้าจะใช้ท่อนบน D15b VTec แล้วแปลงรางหัวฉีดให้เป็นระบบคาร์บูโดยไม่ง้อ ECU. ละก็..
    ..งานนี้ทำไม่ง่ายเลยนะ แต่ผมเคยเห็นในวีซีดี ( จากที่ดู น่าจะเป็นเครื่อง B18 ) มีสำนักแต่งรถในเมืองยุ่นเค้าทำขึ้นมาลำนึง..
    ..โอ้.. มันทำเวลาได้ดีกว่าค่ายอื่น ๆ ที่ใช้ระบบหัวฉีดอีก.. ทั้ง SPooN ทั้ง ToP FuEL โดนรถค่ายนี้กินหมด..

..ส่วนรูปข้างบน.. ผมเดาว่าน่าจะเป็นรูปของรูฉีดน้ำมันเครื่อง ( Oil JeT ) ที่ขึ้นไปเลี้ยงฝาท่อนบนครับ..

23. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ลองทำมั๊ยน้อง อิอิ
    เดี๋ยวรถพี่เสร็จก็มาทำได้นะ ช่างจะได้ว่าง

24. Due_EG

4,053
    14
    0
    เด๋วว่าเร็วๆนี้จะเข้าไปทำอ่ะพี่ต้น

25. watee.vce

171
    3
    0
    ทีละข้อนะครับ
    รูปบน ถ้าจะแปลงเทคต้องเอาตัวจุกนั้นออก เทคถึงจะมีน้ำมันไปเลี้ยง

ส่วนการแปลงฝาโดยคาร์บูนั้น
    ไม่ต้องแปลงรางหัวฉีดครับ
    เอาคอไอดีคาบูมาใส่ได้เลยครับ
    แปลงที่จานจ่ายอย่างเดียวเพราะจานจ่ายมันคนละหลักการ
    อีกทีอาจจะเปลี่ยนสายพานรววลิ้นครับ

26. nikirati

68
    1
    0
    ผมใช้อยู่ครับ ใช้ชิพไลท์เปิดเทค ครับ มันใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ รอบมาชิพไลท์ติด เทคก็เปิด ครับผม

27. Due_EG

4,053
    14
    0

พี่คับขอเบอร์ติดต่อหน่อยคับ.......ขอบคุงคับ

:D:D

28. kamikaza

434
    2
    0
    ขอด้วยครับกำลังจะทำ นะนะนนนะ

29. kamikaza

434
    2
    0
    ใครทำแล้วช่วยบอกทีเถอะครับวิธีทำที่เอาฝา d15b+ท่อนล่างเดิมและใช้คาร์บูช่วยมาบอกวิธีทำแบบละเอียดทีครับอยากทำมากๆแบบว่างบน้อยอ่ะครับไม่มีตังวางไหม่เลยอยากแรงแบบ OTOPช่วยตอบทีนะครับหรือไม่ก็ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

30. nikirati

68
    1
    0
    มาแว้วครับ
    อ่า ในเวลาทำงานก็ 02-3279500 # 4111
    มือถือก็ 089-1523116

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้