[Help] หลังคาปูดดดดดดดด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phatty, 26 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phatty

phatty New Member Member

15
    1
    0
    แจังปัญหาหน่อยครับ Sunny B14 หลังคามันปูดอีกแล้วครับ หลังจากทำสีไป 2-3 รอบ ไม่เกินปี มันก้อผุอีก พอจะมีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ นอกจากเปลี่ยนหลังคาใหม่ เกรงว่า ถ้าเปลี่ยนใหม่มันจะกลังมาปูดอีก พอจะมีทางแก้ไขปัญหานี้มั๊ยครับ ถ้ามีแนะนำอู่ + ราคา ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผม เคยทำนะ ทำได้ซัก ไม่ถึงปี ก็ปูดอีก
    ตอนนี้เปลี่ยนหลังคามา เกิน 3 ปี ยังไม่ขุ้นเม็ดคับ ถ้าขึ้นมา ก็คงมีเซ็งเหมือนกัน แฮะๆ

- - - Updated - - -

ผม เคยทำนะ ทำได้ซัก ไม่ถึงปี ก็ปูดอีก
    ตอนนี้เปลี่ยนหลังคามา เกิน 3 ปี ยังไม่ขุ้นเม็ดคับ ถ้าขึ้นมา ก็คงมีเซ็งเหมือนกัน แฮะๆ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยน หลังคา Moonroop ตรงรุ่น จบครับ สนใจโทร 088-583-7195 เพื่อนฝากขายอยู่ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้