ขอถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ ใช้ B14 ควรจะติด NGV หรือ LPG อย่างไหนเหมาะกว่ากันครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ratchakorn Sieng-ek, 1 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ ใช้ B14 ควรจะติด NGV หรือ LPG อย่างไหนเหมาะกว่ากันครับ แล้วมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

1. ผมว่าlpg นะ แต่เดวรอพี่ๆๆไนนี้มาตอบอีกที

2. Sumet Inlee

Sumet Inlee Guest

0
    0
    0
  3. Por Zakao

Por Zakao Guest

0
    0
    0
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ หลังจากลองขับรถของเพื่อนมาทั้ง n และ l เป็นผมๆติด lpg ครับ ngv มันอืดมากมายครับ แหะๆๆ

4. อืม ๆ ครับ ๆ แล้ว ติด LPG หม้อต้ม หรือหัวฉีดยาวดีครับ

5. Sumet Inlee

0
    0
    0
    LPGหาปั๊ม เติมง่ายกว่าครับ

6. Sumet Inlee

0
    0
    0
    หัวฉีด แพงกว่า แต่ประหยัดกว่าครับ

7. เห็นพี่แท็กซี่แนะนำให้ติด NGV เพราะ LPG เราอาจสูดดมเป็นอันตรายต่อร่างกาย

8. ผมอยู่โชคชัยร่วมมิตรหรือซอยวิภาวดีรังสิต 16 พอจะมีร้านติดแก๊สแนะนำแถวนี้ไหมครับ

9. Por Zakao

Por Zakao Guest

0
    0
    0
    ติดทั้งทีผมว่ากัดฟัน หัวฉีดเลยครับ จูนดีๆวิ่งเหมือนน้ำมันเลยครับ

10. LPG ใช้ไปนานๆๆ เครื่องจะพังไหมครับ

11. ที่บ้านมีรถ3คัน B14 ใช้ lpg นิวแวนเซอร์ ใช้ cng zafira ใช้ E85 ถ้าติดแก็สแนะนำเอา หัวฉีด ไปเลย ครับ ดูแลรักษาง่ายกว่า n กะ l ถ้าจูนดีๆไม่หนีกันมาก เพราะผมซท้อสายมาจูนเองทั้งคู่ เลยพอใจในอัตราเร่งทั้ง n กะ l ครับ ^^

รูปทรงถังแก๊สกับถังโดนัท มันสามารถจุแก๊สต่างกันยังไงหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้