คิดยางไงกันกับรถ kia รุ่น pregio บอกกันหน่อย พึ่งซื้อมา 190k

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย SungKung - P R E G I O -, 16 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SungKung - P R E G I O -

SungKung - P R E G I O - New Member Member

72
    0
    0
    ไม่รู้ เขาซื้อให้ ก็เลยเอามาใช้ได้ 1 อาทิตแหละ ทำแอร์ หมดไป 11k อยากทำท่อ ฟิลม์ เครื่องเสียง ล้อยาง และ ก็ ผู้หญิง

2. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    พูดแล้ว อย่าโกรธกันนะคับ ที่เจอ ๆ ๆ มาก็อะไหล่แพงงงงงงง กะ อืด คับ และสิ่งที่น่าทำอันดับแรก เลยก็คือ ญ คับ หุหุ

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    แหะๆๆ ถ้ามีคนซื้อให้ก็ใช้ไปเถอะคับ แต่ถ้าจะซื้อเองอย่าเลนเลยคับ kie

4. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ถ้าซื้อมาแล้วก็อย่ารู้เลยข้อเสียของมันมีอะไรบ้าง จับแม่งแต่งซิ่งไปเลยคับพี่น้อง5555 อย่างแรกก็หาล้อลายแจ่มๆขอบใหญ่ใส่ซะ พวกเห็นเป้นมอง

5. SungKung - P R E G I O -

SungKung - P R E G I O - New Member Member

72
    0
    0
    อืดจิงๆด้วย ตอนนี้ขับรถส่งนักเรียนอยู่ กินโลละ 2 บาทกว่าๆได้ ขับแค่ 2พันรอบ เองนะเนี่ย ทางโค้งเยอะ ถนน ตัดสวนสะส่วนใหญ่ วัยรุ่นเซ็งเลยพี่น้อง

6. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ครับจับมันแต่เลยยังไงก็ซื้อมาแล้วถ้าอยากแรงถามนายตูนเลยครับ

7. mayuct

941
    4
    0
    ฌซ็ตโบ โชว์อินเตอร์ไปเลย แล้วก็โหลดนิด1 หาแม็ก17ลายแจ่มๆใส่ ตามด้วยติดสติ๊กเกอร์หลังของ van only แค่นี้แหละคับพี่น้อง ตรึมรับรอง

8. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    คงติดได้แต่ ติ๊กเกอร์ จน อะ อยากติดฟิลม์ สตางค์ยางมะมีเลย ต้องรอ เงินใส่ซอง จากผู้ปกครองนักเรียนก่อง

9. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เคยอยากได้เหมือนกัน เห็นว่าถูกดี...แต่ถ้าจาโมแรงได้หรือเปล่ารุ่นนี้อ่ะ

10. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    อยากติดฟิลม์จางเลย 3 บานหน้า ติดปรอทลามิน่า 7 บานหลังติดดำสนิท ใช้งบประมานเท่าไรเนี้ย แล้วถ้าได้สติกเกอร์ van only club คงแหล่มน่าดูเลยนะ

11. mayuct

941
    4
    0
    ผมไมแน่ใจน่ะคับแต่รู้สึกว่าเครื่องมันจะเป็นตัวเดียวก่ะของนิสสันอ่ะคับตัว td27 ถ้าใช่ก้ไปหาซื้อชุดโบของมันมาใส่ได้เลยคับ 2พันกว่าบาท รับรองแรงขึ้นทันตาเห็น อิอิ

12. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    หรอ 2 พันกว่า นี้ คือ หอยของมานอย่างเดวใช่ปะคับ แล้วเครื่องมานจะพังเร็วปะ ใส่แล้วประหยัดน้ำมันไหม ถ้าเราไม่ลากรอบจนเกินไป คือ ผมมะเคยเล่นดีเซลเลย เคยมีรถ มา 3 คัน ใช้แต่ เจโบ ทั้งนั้นเลย อยากหาความรู้คร๊าบ ชีแนะด้วย

13. Browning

Browning New Member Member

1
    0
    0
    คุณ SungKung -P-R-E-G-I-O-ครับ ผมผ่านๆไปเห็รคุณโมลำโพงคู่หน้าอยู่ไม่รู้ว่าใช้ได้รึยังครับ แล้วเราไปไปเดินเชียงกงวันไหนดีครับ

14. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    ใช้ได้แล้วฮะ ลำโพง แต่ ว่ากิฟล๊อกแผงข้างพังกระจาย ส่วนจะเดินเชียงกง ขอเปง อาทิตหน้านะจ้า

15. Mamamods

Mamamods New Member Member

4
    0
    0
    แต่ผมว่ารถราคาไม่แพงเท่าไหร่นะครับ อะไหล่น่าจะหายากและราคาค่อนค่างแพง แต่ถ้าขับไป ดูช้างเผือก ซื้อหมูสะเต๊ะ
    คงจะดีมากเรยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    แมนยู โดน ทีมพี่ทักษิณ อัดไป1-0 เด๋วรอลุ้น หงส์ หน่อย ว่าจะเปงยางไง ผมแฟนหงส์ คับ ท่อรถผมอั้นมากเลย แนะนำหน่อยสิ ทำไงดี วิ่งอืดด้วย

17. mayuct

941
    4
    0
    ลองเปลี่ยนไปใส่หม้อพักมิตซูก่อนคับ เอาใส้ตรงน่ะ รถจะวิ่งดีขึ้นมาอีกหน่อยอ่ะ

18. san leo

760
    2
    0

ผ๋มม่ายช่ายแฟนหงค์....ผ๋มแฟน พอลลลลลลล่า..อิอิ

เรื่องท่อ... เริ่มจากเสียตังน้อยสุดก่อนเลยตามนายเมย์ว่าอ่ะ

19. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    คับ เด๋วไปเหล่ แถวๆ ร้านท่อ กดท่อพักมิตซู ผ่า สักใบ ใส้ตรง จะได้ ลื่นๆหน่อย อืดมาก ขอบคุนสำหรับความคิดเห็นที่ยอดเยี่ยมที่มีให้ กะ เด็กใหม่ รถตู้แบบผม ลืมบอกไป ผมชื่อ สัง(คัง) นะ

20. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    สะระนัง คัต ฉา มิ ฮิๆๆ
    ค่อยๆทำไปครับเดี๋ยวก็แจ่มเอง

21. mayuct

941
    4
    0
    เสร็จแล้ว ถ้าไม่อยากโบก็ไปหาร้านปั๊มฝีมือเจ๋งๆหน่อย ให้เค้าคลายปั๊มให้ก็แจ่มได้เหมือนกาน

22. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    'ง่วงจางเลย เสียงเครื่องดังมาก เปิดวิทยุฟังไม่รู้เรื่องเลย คงต้อง พึ่ง ตู้ ซับ สักใบ 2 ใบ แหละ สัง(คัง) หน่ายเลย เมื่อไรจะต้นเดือน จะได้มีเงิน ทำรถ นะเนี้ย อยากติดฟิลม์ เข้าใจบ่

23. mayuct

941
    4
    0
    ใจเย็นๆคร้าบบบบบ เดี๋ยวก็ดีเองคับ อิอิ

24. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    อยากได้สติกเกอร์ van only club อะ จะได้ กาลายเปง สมาชิกเต็มตัวหน่อย ทำไงดีอะ อิอิ

25. mayuct

941
    4
    0
    ไปแจ้งไว้ก่ะนายแชมป์ได้เลยคับ

26. san leo

760
    2
    0
    มามิตติ่งสิ......มีไรดีกว่าได้สติ๊กเกอร์ติดรถอีก....555

27. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    อยากไปนะ แต่ว่ารถเรา มะสวยเยย แล้วเอารูป ใส่ในช่องซ้ายมือทำไง อะ บอกหน่อย พวก van only club

28. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    ;):D:D:D =ช่วงนี้ฝนตก เด็กนักเรียน เหยีบพรม เลอะหมด หาเสื่อน้ำมัน มาตัดติดรถดีกว่า กันเลอะ อิอิ ประหยัดไปก่อน จนมาก

29. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    ค่อยๆแต่งไปครับ ถ้ายังคิดแนวไม่ออกปรึกษากันได้นะครับ
    ให้เพื่อนๆช่วยกันคิดรถจะได้ออกมาเนียนๆ

30. SungKung - P R E G I O -

72
    0
    0
    ผมปวดหัวมากเลย ผมเหนื่อยมาก อยากให้ ผ่านเรื่องพวกนี้ไปได้ไวๆ ขอให้พระคุ้มครอง สัง(คัง)ด้วยนะ ผมอยากเปงคนทำมาหากินม้าง ผมเหนื่อยเหลือเกิน รักนะเด็กโข่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้