ก้าวแรก ก้าวเล็กๆ กับ SR20DE (อัพเดทรูปทั้งหมดครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย konankit, 21 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    อัพเดทรูปทั้งหมดให้ดูครับ เปลี่ยนพวงมาลัยมาแล้ว ติดแก๊สเรียบร้อยครับ :)

-----------------------------------------------------------------------------------------
    ได้เครื่องมาวันเสาร์ ที่ 26 พ.ค. 55 เอารถเข้าอู่ เย็นวันจันทร์ ที่ 28 พ.ค. 55

--------------------------------------------------------------------------------------
    อัพเดทรูปคร้าบ วัน พฤหัส 31 พ.ค. เครื่องใหม่ ประจำอยู่ในห้องเครื่องเรียบร้อย ครับ เหลือไวร์สายไฟ กับ ระบบต่างๆ

-----------------------------------------------------------------------------------------
    วันเสาร์ที่ 8 มิ.ย. 55 เอารถออกจากอู่เรียบร้อยครับ ใช้งาน + ทดสอบปัญหาต่างๆของรถครับ

ไหนๆก้อวางเครื่องใหม่แล้ว จัดท่อใหม่ตามไปด้วยเลยละกัน :eek:

เสร็จสิ้น ใช้ระยะเวลาทั้งหมดตั้งแต่ได้เครื่อง จน เอารถออกจากอู่ได้ ทั้งหมด 2 อาทิตย์พอดีครับ
    เผื่อเอาใว้เป็นอีกหนึ่งแนวทางในการเตรียมตัวสำหรับคนที่จะ วางเครื่องใหม่นะครับ :D

- ขอบคุณ -.

พี่หมออาร์ต ที่เป็นธุระจัดหาเครื่อง + อุปกรณ์ต่างๆมาให้แบบครบๆเลยครับ คอยตอบปัญหาและแนะนำข้อมูลต่างๆ รวมไปถึงคอยดูแลรถให้ขณะที่อยู่อู่ครับ
    พี่ xxxart ที่เขียนกระทู้ดีๆในหัวข้อ เตรียมตัวก่อนวางเครื่อง ครับ
    พี่ๆเพื่อนๆ ในคลับ ครับ ที่ติดตามและเป็นกำลังใจให้มาตลอด
    เวป rcw sunnythailand ครับ ที่ทำให้ผมรู้จักคนที่มีน้ำใจเยอะแยะมากมายและมีประโยชน์มหาศาล

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2012
  2. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ดีใจด้วยครับ
    SR สุดยอด ยังไงเอารูปมาให้ดูมั่งนะครับ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แจ่มเลย

4. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณคร้าบบ เด๋วจะอัพเดทเรื่อยๆ ครับผม

5. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    สาวก SR เพิ่มอีกคนละ

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รอชมคับ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ดีใจด้วยนะจ่ะ อย่างที่พี่บอก พี่หมออาร์ตหาเครื่องให้ ต้องแจ่มแน่นอน....

8. konankit

198
    5
    18
    ยังไม่เห็นเครื่องเลยครับพี่แอร์ แต่ฟังจากที่พี่ๆ บอก แล้วได้คุยกะพี่หมอ ก็ค่อนข้างวางใจได้เลยครับ

เสียอย่างเดียว ... ทำไมยิ่งทำเหมือนกับว่า งบยิ่งบานปลายก็ไม่รู้อ่า :cry::cry:

ยังไงถ้ามีอะไร ก็ชี้แนะด้วยนะครับ เด๋ววันพุธ จะเอารูปเครื่องมาลงให้ดูนะครับ

9. konankit

198
    5
    18
    ยังไม่เห็นเครื่องเลยครับพี่แอร์ แต่ฟังจากที่พี่ๆ บอก แล้วได้คุยกะพี่หมอ ก็ค่อนข้างวางใจได้เลยครับ

เสียอย่างเดียว ... ทำไมยิ่งทำเหมือนกับว่า งบยิ่งบานปลายก็ไม่รู้อ่า :cry::cry:

ยังไงถ้ามีอะไร ก็ชี้แนะด้วยนะครับ เด๋ววันพุธ จะเอารูปเครื่องมาลงให้ดูนะครับ

10. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามๆกันไป สาวก SR

11. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รับรอง ใสๆ คับ

12. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รับรอง ใสๆ คับ

13. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แหล่มเลยครับ รอชม

14. Crony_A

4,017
    12
    0
    มาอัพบ่อยๆ นะจ่ะ

15. konankit

198
    5
    18
    อัพเดท ล่าสุดเมื่อตะกี้เลยครับ พี่หมอโทรมาแจ้งให้ทราบ ผิดพลาดทางเทคนิคนิดหน่อย

ต้องเลื่อนเป็นอาทิตย์หน้า ประมาณวันที่ 28 พค. ครับ

... เศร้าเลย :sad:

16. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    จบที่เท่าไรครับ อยากทราบจะได้เก็บเงินไว้แรงบ้าง

17. konankit

198
    5
    18
    ที่คุยเบื้องต้น ค่าเครื่องพร้อมเกียร์ออโต้+ของครบพร้อมวาง + ค่าวางไวร์สายไฟ 45k +- ไม่เกิน 50k ครับผม

18. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เป็นเรื่องที่ตื่นเต้นและมีความสุขไม่น้อยครับ ... ความรู้สึกนี้ .. ยากที่จะลืม .. เฝ้ารอ .. จินตนาการ.. และความหวัง .. แต่มันก็เต็มไปด้วยมิตรภาพ ผมวางเครื่อง SR20DE เกียร์ธรรมดาเต็ดเล็ก ช่วงที่อยู่อู่ หมั่นโทรหมั่นถาม มีความสุขอย่างบอกไม่ถูก ผมใช้เงินไป 50K กว่า ๆ (รวมท่อ ปลายท่อ และจอฟ้า) พอเสร็จก็เรียนรู้และปรับนิสัยการขับขีกับเครื่องใหม่ที่แรงขึ้น เหมือนเด็กได้ของเล่นครับ....ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่กำลังทำอยู่ครับ ขอเชียร์อีกแรง....

19. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    จ๊ากกกก !!! สงสัยต้องขับให้มันพังแล้วค่อยเปลี่ยนดีกว่า ราคานี้ ม่ายหวาย

20. konankit

198
    5
    18
    ใช้งานให้เครื่องเก่าพังไปเลยครับ จะได้มีเวลาเก็บเงินกันยาวๆก่อน ที่ผมเปลี่ยนเพราะมันมีปัญหาเยอะมาก ทั้งเกียร์ คอมแอร์ เครื่องก็เคยฮีต 2 รอบ

เพราะตอนที่ได้รถมาตอนแรก ยังไม่รู้จักวิธีดูแลรักษาที่ถูกต้อง เศร้าเลย ก็เลยตัดใจเปลี่ยนเลยครับ

น่าจะคุ้มกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2012
  21. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ค่อยๆเก็บจุดอื่นก่อนก็ได้ครับ
    เช่น ทำระบบเบรค เปลี่ยนโช๊คดีๆไว้ก่อน ให้ช่วงล่างพร้อมรอไว้ เมื่อเงินพร้อมมาก็วางเครื่อง ก็ขับได้เลย
    หรือรอจังหวะที่มีใครยก SR 20DEลง สภาพดีๆก็ซื้อต่อมาราคาประหยัดมาก รวมท่อด้วยก็จบไม่เกิน 25000

22. Crony_A

4,017
    12
    0
    ใจเย็นๆ นะคับ ของดีๆ ต้องรอหน่อย

23. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    การวางเครื่องใช่ว่าใครอยากวางก็สำเร็จ มีเหตุปัจจัยที่เป็นไป...หากมีความตั้งใจ..ก็รอให้พร้อมครับดีที่สุด จังหวะดี ๆ เราจะได้ประโยชน์สูงสุดตอนผมวางมะได้มีความรู้อะไรเลย แต่พี่น้องในคลับเป็นกำลังใจและอาสาดูแลให้ผมจึงตัดสินใจ งบก็พอหาได้ครับแม้ไม่มีเก็บ ส่วนท่านนับเป็นโอกาสดีนาทีทองแล้วครับ...สู้ ๆ

24. abadahey

2,753
    16
    38
    คอยอัพเดท เรื่อยๆ นะครับ

25. nack

nack New Member Member

28
    0
    0
    เครื่องในฝัน อิอิ

26. tanaphol

tanaphol New Member Member

241
    1
    0
    ขอฝันด้วยคนคร้าบ

27. pongfish360

374
    6
    0
    ผันจนตื่นล้ว

28. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ผมตั้งใจจะวางเครื่องที่ใช้อยู่นี่มาตั้งแต่ตอนอยู่ปี2 นี่จบมา2ปี เพิ่งจะได้วาง ก่อนหน้านี้ ติดนู่นติดนี่ตลอด
    แต่ถ้ารักแล้ว รอได้คับ ค่อยๆทำอยางอื่นเตรียมไว้ พร้อมเมื่อไหร่ จัดเล้ย ^ ^

29. pongfish360

374
    6
    0
    ผันจนตื่นล้ว

30. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เชื่อหมอสิ หมอเรียนมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้