ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนจ้า + เอารูปรถมาให้ดู ช่วยวิจารณ์ด้วยนะคะ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย saengchot, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saengchot

saengchot New Member Member

146
    2
    0
    สวัสดีจ้า พ่อแม่พี่น้องชาวหน้าแหลมคลับทุกท่าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
    (เขาให้เข้าหรือยังก็ไม่รู้ ขอนำเสนอก่อนล่ะ หุหุ:p)

สิ้นเดือนนี้จะได้รับของขวัญวันเกิดเป็นหน้าแหลม 1 คัน เลยจะมาลองคิดๆ ดูก่อนว่า จะแต่งยังไงบ้างดี เครื่อง 1600 เห็นเขาว่าเป็นสภาพเดิมๆ (ไม่รู้รายละเอียดมากค่ะ) ตอนนี้ดูรูปแล้ว ก็คิดเลยว่า ต้องซ่อมสีรอบคันก่อนเลย (สีเดิม)

หากพี่ๆ มีอะไรแนะนำเกี่ยวกับเครื่อง และการแต่งรถ ก็ขอความรู้บ้างนะคะ ตอนนี้ที่คิดจะทำแน่ๆ ก็คือ ทำวอเตอร์การ์ด กับ ติดแก๊ส (หาข้อมูลเกี่ยวกับแก๊สยากมากเลยค่ะ หากท่านใดมีข้อมูลช่วงลง link ให้หน่อยนะคะ)

ม่อนอยู่แถวๆ สามแยกพระประแดง หากมีอู่ที่รับทำ ก็ขอคำแนะนำบ้างนะคะ

ขอบคุณมากจ้า

2. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    ยินดีรับคำปรึกษาครับ มีอะไรถามมาได้เลยครับเดียวอาทบอกให้ ผมอยู่ปิ่นเกล้าครับไม่ไกลกันเท่าไร

3. saengchot

146
    2
    0
    แวะมาดูรอบเช้า ขอบคุณอาทมากนะคะ

เมื่อคืนนนี้ก็ไปนอนคิดอยู่ว่า จะติดแก๊สดีไหม หรือใช้เบนซินไปก่อน (ไม่ค่อยได้ขับด้วยล่ะคะ รถอยู่คนละที่กับคน)

เฮ้อ รถยังม่มาเลย ม่อนก็นอนฝันไปแต่งแบบคุณเจ ซะแล้ว ;)

4. ped @ tt141

ped @ tt141 Guest

0
    0
    0
    ใหม่เหมือนกัน

หวัดดีครับ ชื่อ ped ไม่ได้เป็นสมาชิก ขอสมัคร "หน้าแหลมคลับ" ด้วยนะ ใช้ทิดแหลม tt141 สีน้ำเงิน เครื่อง g ธรรมดา ไม่โบ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ปล.ได้ทิดแหลมเป็นของขวัญวันเกินเหมือนกันเลย สุขสันวันเกิดล่วงหน้าครับ คุณม่อน

5. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบบบ......

6. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ยินดีตอนรับครับคุณม่อนและคุณped สุขสันวันเกิดด้วยนะครับว่างๆก็มามิตติ้งรู้จักกันได้ครับ....

7. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ยินดีครับ.....มีอะไรก็โทรสอบถามใด้นะ

8. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    วอเตอร์การ์ดสั่งที่ไอ้นี้ได้เลยคับ อยากรู้อารายโทรไปได้เลยคับ

9. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    หล่อคับ ยินดีต้อนรับนะคับ

10. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

11. saengchot

146
    2
    0
    เย้ๆ ได้กำลังใจกันอย่างล้นหลามก็ ต้องขอขอบคุณมากนะคะ

วันนี้ก็เลยเอารูปภายในมาให้ดูอีก ชอบมากๆๆๆๆๆ เลยล่ะคะ

วันนี้ไปถามมาแล้วค่ะ เขาว่าเป็นเครื่อง "4A" มันคืออะไรอ่ะคะ ม่อนหาข้อมูลไม่เห็นจะมีเลย พรุ่งนี้จะพยายามขอรูปห้องเครื่องมาให้พี่ๆ ดูนะคะ (ยังจะมีคนเข้ามาดูกระทู้หนูไหมเนี่ย -*- )

อยากลงเครื่อง J กะเขามั่ง เห็นพี่ๆ ในห้องนี้ใช้กันเยอะเลย (กว่า 90%) แต่ต้องใช้ตังเยอะแน่ๆ เลย
    เอ หรือจะเอาตังไว้ตบแต่งภายนอกไปก่อนดี เพราะตัวเองก็ไม่ได้ขับเร็วอยู่แล้ว (เต่ากัดยาง ;) )

โอ้ คิดหนักๆๆๆ (ทั้งๆ ที่รถก็ยังไม่มา)

ปล.ตื่นเต้นจังคะ อยากได้มาลูบๆ คลำๆ ไวๆ จังเลย อิอิ

12. saengchot

146
    2
    0
    สุขสันต์วันเกิดกับคุณ ped ด้วยนะคะ ได้หน้าแหลมมาก็มีความสุขแล้วเน๊าะ (จะทุกข์ก็คงเพราะค่าน้ำมันนั่นแล ^ ^ )

ขอขอบคุณ คุณ DON_SF, คุณ him1, คุณ ดาฮูก, คุณ aum, คุณ itch, คุณ nalamclub.35
    สำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่นของทุกท่านนะคะ รับรองว่า ถ้าได้รถมาแล้ว จะถามให้เบื่อกันไปเลยค่ะ

13. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    ยินดีต้อนรับคร้า.......

14. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    ยินดีตอนรับครับ ถ้าเป็นเครื่อง4aมาแล้วก็น่าจะดีวิ่งแบบประหยัดดีครับ

มีอะไรถามได้ครับยินดีทุกคำตอบครับ ผมอยู่ลาดกระบังครับ

15. Kaikook007

616
    4
    18
    ยินดีให้คำปรึกษาครับ กับ TT 140-141ครับ โทรมาคุยกันได้

16. oishiman

542
    2
    0
    ภายในยังสวยกว่ารถอาทอีกอะ

17. saengchot

146
    2
    0
    เห็นพี่ๆ หลายๆ คนบอกว่า มีอะไรโทรปรึกษาได้ แต่ไม่เห็นมีเบอร์เลยอ่ะคะ (หรือต้องดูตรงไหนหว่า ปล่อยไก่ไหมเนี่ยช้านนนนน :'( )

18. auijzvvti

auijzvvti New Member Member

427
    8
    0
    อ๋อครับ ลืมบอกไปครับ ยังงั้ยก็ยินดีตอนรับครับ

<<<<<<<<<<< ด้านข้างเลยครับ

19. ped@tt141

ped@tt141 Guest

0
    0
    0
    รู้สึกอบอุ่นกับการต้อนรับมากครับ ขอบคุณ คุณๆทุกๆคน
    ปล.ภายในรถคุณม่อนยังสวยอยู่เลย ( ไม่รู้ว่าเปลื่ยนเจ้าของแล้วยังเป็นสาวก หงส์อยู่เปล่า) น่าใช้ครับ

20. Kaikook007

616
    4
    18
    ใต้รูปครับ
    <<<<< ฮิฮิ

21. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    เบอร์โทรเข้าไปดูในกระทู้ได้นะครับมีแทบทุกคนครับ

22. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    ยินดีคร๊าบ

23. s.p.automax

s.p.automax New Member Member

117
    0
    0
    อยากสมัครสมาชิกด้วยเหมือนกันแต่ผมอยู่ ภูเก็ต อะ

24. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    ไม่เห็นมีรูปเจ้าของรถมั่งเลย คริคริ

25. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    จัดรูปให้พี่ๆหัวงูทั้งดูเลยน้องจ๋าอยากถามอารายไปหาเบอร์พี่ตามกระทู้ขายวอเตอร์การ์ดได้เลย

26. saengchot

146
    2
    0
    เรื่องรูปเจ้าของรถ จะพยายามไปหารูปน้ามาให้ได้นะคะ (ยังเป็นของน้าอยู่ค่ะคันนี้ อิอิ)
    เจ้าของใหม่ก็คงรอลงรูปพร้อมรถเลยแล้วกันนะคะ แบบว่า กลัวลงรูปก่อนแล้วคราวหน้าจะไม่มีคนแวะเข้ากระทู้มาตอบให้ค่ะ ^^"

ขอขอบคุณ คุณ skylineintclub, คุณ aui1g-fe, คุณ ตาฮูก, คุณ oishiman, คุณ ped@tt14, คุณ taoil, คุณ naboy, คุณ s.p.automax, คุณ PO_RESCUE และ คุณ aum อีกครั้งนะคะสำหรับการต้อนรับ และให้คำแนะนำ รู้วิธีการใช้ Tool ในเว๊บนี้เพิ่มอีก 1 อย่างแล้ว

ปล.ม่อนนี่ เด็กหงส์ของแท้แน่นอนคะ โปรดปรานการเชียร์หงส์เป็นที่สุด (แม้ว่าจะดูไม่รู้เรื่อง และไม่รู้จักนักบอลเลยก็เถอะ :) )

27. saengchot

146
    2
    0
    เอ แล้วเครื่องTT141, เครื่องเจ, เครื่อง 4A ต่างกันยังไงอ่ะคะ มีบทความหรือเว๊บที่พอจะให้ความรู้เกี่ยวกับ พี่แหลม อีกไหมอ่ะคะ (แก่กว่าม่อนอีก รถคันนี้)

อยากไปอ่านไว้เยอะๆ อ่ะจ้า เวลาได้มาจริงๆ แล้ว จะได้เริ่มต้นได้ หุหุ

28. oishiman

542
    2
    0
    ความแรงของเครื่องอะครับละซีซีของแต่ละเครื่องอะครับไม่รู้จะบอกไงดี

29. saengchot

146
    2
    0
    อาทยังไม่นอนหรือคะ อยู่ดึกประจำเลยนะเนี่ย

ขอบคุณที่มาช่วย up นะคะ

เรื่องเครื่อง แต่ละรุ่นมีลักษณะเฉพาะยังไง เช่น อยากแรงต้องใส่เครื่อง....เลยน้อง เหยียบมันส์สะใจ หรือแบบ ถ้าอยากประหยัดเหรอ ต้องวางเครื่อง......อ่ะ มันจะติดแก๊สแล้วไม่มีปัญหา

อะไรแบบนี้อ่ะจ้า

30. ดี้ lpg

ดี้ lpg Guest

0
    0
    0
    ทำไมกระทู้นี้คนเยอะจริงๆ อ่านไปอ่านมาก็เลยเข้าใจละ 555 ผมน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ ชื่อดี้คร้าบ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้