ขอถามข้อมูล หน่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย x kmit'l, 12 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    มีอู่ที่ไหนวางเครื่องเนียนๆ วายลิ่งสายไฟสวย เซ็นเซอร์ครบแบบไม่ต้องแก้ อ่ะคับ รบกวนด้วยคับ:):)

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องอู่นี่ก็แนะนำยากนะเอ็กซ์ เพราะว่าการวางเครื่องเหมือนเสี่ยงดวงอ่ะ บางคันก็ทำออกมาดี บางคันก็ไม่ดี เอาเป็นว่าลองเข้าไปคุย ๆ กับอู่ที่เราคิดว่าจะทำหลายๆ ที่หน่อย ดูว่าเค้าคุยยังไง จริงใจกับเรามั้ย หรือเข้าไปคุยแล้วกะฟันเราหัวแบะเลย (แบบนี้รีบออกมาเลย) แล้วถามถึงพวกรายละเอียดการทำ กับเวลาที่ใช้ในการวางเครื่องด้วยเอามาเปรียบเทียบกัน ส่วนใหญ่ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์นะ แล้วอย่าลืมว่าของแพงอาจจะไม่ดีเสมอไป ต้องใช้เวลาหาอู่หน่อย ถ้าคิดว่าคุยแล้วไว้ใจได้ก็เอาเลย แต่อย่าลืมเข้าไปดูบ่อย ๆ หน่อยแล้วกัน มีปัญหาอะไรก็มาสอบถามกันได้ ....

ปล.อู่ที่พี่เอารถไปวายริ่งสายไฟมาใหม่มันก็จบดีนะ เครื่องเดินนิ่ง วิ่งเนียนเลย อยู่ซอยบิ๊กซี สะพานใหม่ แต่ไม่กล้าแนะนำ 100 % กลัวทำคันอื่นออกมาไม่ดีเหมือนของพี่ แถมมันอยู่ไกลบ้านเอ็กซ์อีกอ่ะ หรือถ้าอยากจะลองเข้าไปสอบถามดูก็ได้ เดี๋ยวพาไปครับ

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    มีเหมือนกันนะ

แต่ว่าเป็นชื่อช่างน้อย eleven อยู่แถวลาดพร้าวนี่แหล่ะ แต่ว่าราคาค่อนข้างสูงเหมือนกันะ แต่ว่างานค่อนข้างคุณภาพ สมกับราคาของเขาเลยแหล่ะ :D:cool:

4. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ช่ายน้อยที่เบิร์นยางหรือป่าวอะครับ...คนเดียวกันอะป่าว

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    noi eleven .... อู่นี้ทำรถได้แรงจริงๆ ครับ แต่ราคาก็คงจะแรงน่าดูเหมือนกัน เพราะสมราคาอย่างที่ว่า อิอิ

6. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เรื่องเวลาถ้าเข้าอู่ผมว่า2อาทิดไม่จบหรอกแล้วแต่อู่ด้วยแหละ
    ส่วนอู่ที่ไหนดีผมว่าอยู่ที่จังหวะมากกว่าช่างอารมณ์ไม่ดี-เสียบอล-ร้อนเงิน-ทะเลาะกะเมีย----รถออกมาไม่ค่อยดีแน่
    แต่ถ้าช่างกำลังว่างๆหรือมีคนรู้จักพาไปแนะนำช่างน่าจะทำให้ดีแบบว่าเกรงใจคนที่แนะนำมา

ความคิดเห็นส่วนตัวนะ.......ไม่ได้ว่าอู่ไหนๆทั้งนั้น

7. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    อู่พี่สมชายประชานิเวศ์ครับ

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    พี่ผมวางเจฝาขาว + ติดแก๊ส มาครับ เข้าอู่ไป 7 วันเสร็จ งงเลยครับ 55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้