ใครมีรูป Blow Off Valve แบบไฟฟ้า ที่ไม่ต้องติด tubo

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย สหรัฐ ศิริโรจน์กิจ, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครมีรูป Blow Off Valve แบบไฟฟ้า ที่ไม่ต้องติด tubo
    ขอดูหน่อย แล้วราคาเท่าไร>>>???

1. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    มันเป็นยังไงหว่า

2. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ใช้ที่เค้าเรียกว่า NA Blow Off Valve ป่าวคับ
    เหมือนเคยเหนเมื่อนานมาแล้ว
    รอผู้รู้คับ

3. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ใช่ครับ มันเรียกว่า NA Blow Off Valve แต่การทำงานของมันที่จริงแล้ว มันก็คือเครื่องกำเนิดเสียง BOV เทียมน่ะครับ่

4. PALM@DMC

PALM@DMC New Member Member

7
    0
    0
    รถผมก็มีติดอยู่อ่ะคัป แต่เดี้ยนี้ไม่ได้เปิดแล้ว เสียงมันไม่เหมือนทีเดียวอ่ะคัป พูดตรงๆว่ามันแปลกๆ 555 เสียงเหมือนลูก ก๊อดซิล่า โดนเหยียบหาง 555

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    กรั่นกรอง ที่ ซีคอน มีขายอยู่ครับ

แต่ไม่เห็นมีใครซื้อ

6. indytrade

379
    22
    0
    สงสัยจะแพง. .

จิงแล้วมันก็คือ ลำโพง เสียงโบวออฟ !

7. แล้วเรื่องราคาเท่าไร หรือครับ

8. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมเคยถาม ราคาแต่ลืมไปแล้ว น่าจะ หมื่นกว่าๆ

นี่เบอร์โทรร้านกลั่นกรองครับ 02 721 8541

อยู่ใต้ดิน ซีคอน

ติดมาแล้ว เล่าให้ฟังกันบ้าง

9. ถามมาราคา 4500 คับ ทำนายแพงจังวะ

10. แล้วมันจะมีเสียงดัง ตอนไหนครับบอกหน่อย

11. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    อัดเสียงไปให้ อมร ต่อวงจรให้ซิ หุหุ

12. indytrade

379
    22
    0
    น่าจะดังตอนยก. ..

13. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    เคยมีคนในนี้ทำขายครับ ผมเลยทำไว้ให้ลองเสียงเล่นๆ:D

[FLASH]http://www.teakwoodwork.com/Flash%20Blow-Off_NA.swf[/FLASH]

14. ตัวฟ้าๆนี้มันเท่าไรหรอ แล้วหาได้มะ

15. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ระวังนะครับ เสียงออกๆ วิ่งสู้ NA ธรรมดาไม่ได้ อายนะนั่น

16. indytrade

379
    22
    0
    ผมว่าเสียงมันจะไม่ได้อย่างที่หวังไว้เนี่ยสิ >< เอาตังมาทำ NA ของเราๆ ให้มันดีขึ้นดีกว่าคร้าบ. . .

17. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    LOL เห็นด้วยครับ

18. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เสียง ไม่ ค่อยเหมือน จิง เลย เงิน ตั้ง หลาย ๆ พัน เอา ไป ทำท่อ ทำกรอง น่า จะเห็น ผล กว่า นะ

19. เหรอครับ

20. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    pยังงี้เค้าเรียกว่าซื้อเสียงน่ะครับ

21. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28

อืม:)

22. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    อุ๊บ!! ลําโพง นิ

23. indytrade

379
    22
    0
    ผมว่ามันตลกอะ เสียวโบออฟ ฟิ้ววววววว แต่รถแบบว่า วิ่งไม่ออกเงี๊ย...

24. gla_club

gla_club New Member Member

98
    0
    0
    เอาติดแบบขำๆก็โอเคครับ แต่ผมว่าราคาแรงไปหน่อย

กล้า มหา

25. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อย่าทำเลยดีกว่าเสียดายเงิน - -

26. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไหนๆจะมีเสียงโบลออฟแล้ว ลองหาเสียงTURBOมาติดด้วยครับ มันจะได้ครบๆ ตามนี้ : http://www.turbowhistler.net/

จาได้มีเสียงครบๆทั้งตอนเร่ง ตอนถอน : แต่ถ้าโดนสวนก็ตัวใครตัวมันเน้อ....

[video=youtube;GI9eIgvjCHo]http://www.youtube.com/watch?v=GI9eIgvjCHo&feature=player_embedded[/video]

เมื่อก่อนคนไทยก็มีเล่นมานานละ ติดตามกระบะส่งของ รถบรรทุก จนตอนนี้หายไปหมดแล้วคับ

27. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    มันไม่เหมือนเสียง เทอร์โบวี๊ดอะ คุณพี่ดุ๊ก มันเหมือนเสียง ตด แผ่วๆอะ แบบแอบขมิบนิดๆ -*-

28. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เซ็ตโบเหมือน ท่านนี้เลยครับ ไม่รู้ว่างบจบไปที่เท่าไหร่ วันที่จูนผมก็ได้ไปนั่งจูนกับรถท่านนี้ ขนาดตอนยังไม่สมบูรณ์ น้ำมันไม่พอ ก็ได้อารมณ์ดึงๆแบบเทอร์โบแถมได้เสียงด้วยครับ

29. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อิอิ ไม่ขนาดนั้นหลอกคราบ ตอนนี้เครื่องระเบิดไปละเพิ่งประกอบใหม่ ยังไม่เข้าที่เข้าทางเลยคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้