สอบถามเรื่องกล่อง ECU 1-3 แทนกันได้มั้ย

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย d_tul, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. d_tul

d_tul Guest

0
    0
    0
    สอบถามกล่อง ECU เดิม ๆ ของอีโว 2-3 ใส่กับเครื่อง 1 ได้มั้ย
    หรือ กล่อง 1,3 ใส่กับเครื่อง 2 ได้มั้ย จะมีผลอะไรหรือเปล่า
    พอดี กล่อง 1 ของผมพัง สอบถามแล้ว กล่อง 1-3 ราคาใกล้เคียงกันมาก
    เลย สอบถามดูว่าถ้าสลับกัน จะมีผลอะไรมั้ย ......ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สำหรับคำตอบ

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    น่าจะใส่ได้นะ 4 5 6 ยังใส่กันได้เรย

3. CoLt_SaNoVa

CoLt_SaNoVa New Member Member

285
    1
    0
    โว 1-2 น่าจะใช้ด้วยกันได้ครับ
    โว 3 ต้องเปลี่ยนหัวฉีดมั้งครับ สัเหลือง 510 cc ถ้าได้ระบบ anti-lag มาก็ดีคัรบ
    โว1-3 แอโฟ เบอเดียวกันครับ
    โว4-6 ต้องได้ แอโฟ หัวฉีด กล่อง มาครับ
    อีกนิดครับ ความเห็นส่วนตัว
    ใส่ กล่อง โว 3 น่าจะกินน้ำมันขึ้นครับ แต่แรงขึ้นแน่ครับ อันนี้รู้เพราะพี่ใช้อยู่
    ใส่ กล่อง โว 4-6 รู้สึกว่ากล่องมานจะดีกว่าครับ
    แต่ราคาก็ไม่น่าจะถูกกว่า กล่อง โว 1-3 ครับ
    ถ้าไม่คิดไรมากก็ใช้กล่องเดิมแหละครับไปซื้อมาใหม่แล้วทำรอมเอา
    หรืออยากจะจี๊ดๆ หน่อยก็ ของโว 3 ครับ
    แต่ถ้าเหลือจิงๆ ก็ โว4-6 ครับ
    พอจำรางๆ ได้แค่นี้ครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

4. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ง่ายๆ 1 -3 อะแอร์โพลเบอร์เดียวกัน 609 เหมือนกันกล่องก็น่าจะใส่กันได้แต่ 2กะ3 อะใส่กันได้แน่ๆเพราะใช้อยู่ แต่เรื่องกล่อง 456 อะมันใส่ด้วยกันได้ก็จิงแต่ถ้าเอา 4 มาใส่ 56 อะน้ำมันๆจะบางเกิ๊นคร้าบบบ.... สรุปชัวร์ๆ เครื่อง 2 ใส่กล่อง 23 ได้ชัวร์....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้