ตอนนี้นอกจาก ปตท. แล้วมีปั้มอื่นที่มี NGV แล้วเหรอครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Earth GT-X, 23 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Earth GT-X

Earth GT-X New Member Member

9
    1
    0
    วันนี้ ไปนั่งแท็กซี่มา เห็น แท็กชี่ บอกว่า
    บางจากก็มี NGV แล้วก็ ต่างจังหวัดเริ่ม มี ขึ้นบ้างแล้ว ??????

มีใครพอจะ Confirm ได้มั้ยครับ
    แล้วก็สงสัยครับว่าระหว่าง LPG กับ NGV อะไรมันจะวิ่งได้นานกว่ากัน

2. เห็นมีในปั้ม SUSCO บางปั้มแล้วคับ

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    LPG วิ่งได้ไกลกว่า เติมเร็วกว่า เบากว่า แรงกว่า ครับ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ยังไงใจก็รัก LPG ครับ

5. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    LPG เวลาแก๊ชหมดที่ไหนก็หาเต็มง่ายกว่า NGV เยอะครับ
    จากประสบการณ์พี่ผม เวลาไปต่างจังหวัดซื้อหัวแปลงติดรถไว้ซัก1อัน แก๊ชหมดก็ซื้อก๊ชถังตามบ้านมาใส่
    หาง่ายอยู่แล้วเพราะทุกบ้านต้องใช้แก๊ชอยู่แล้วครับ...จริงไหม

6. Earth GT-X

9
    1
    0
    ขอบคุณครับ

7. CARINA

6,061
    165
    63
    แถวบ้านผมมีปั๊ม Caltex ที่ข้างในขาย LPG ด้วย

และเค้าทำหัวจ่ายของ NGV ใหม่เอี่ยมเตรียมไว้

แต่ไม่ยักกะขายอ่ะครับ

8. Earth GT-X

9
    1
    0
    ช่างน่าเศร้ายิ่งนัก
    แต่ปั้ม Caltex นี่แถวไหนเหรอครับ ?

9. CARINA

6,061
    165
    63
    พหลโยธิน กม.26 อ่ะคับ แถวลำลูกกาครับ

10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมใช้ NGVอยู่ อยากวาง เจโบ แล้ว ติด LPGจัง ไม่รู้จะบอกกะแม่ยังไง เศร้าใจ

ไม่รู้จะอ้างยังไง เซงกะมันหาที่เติมยากนี้แหละ ไม่อยากจะทนกะมันและ พอเจอปั๊มที่มี NGV พวก10ล้อก็รอคิวเป็น 10 เลยต้องลากน้ำมันอยู่ร่ำไป

11. DevilTeam

DevilTeam New Member Member

21
    0
    0
    NGV ตอนนี้กำลังขยายนะครับเพราะว่าราคามันถูกเจ้าของปั๊มส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะเอามาลง

12. CARINA

6,061
    165
    63
    NGV ที่ Caltex แถวบ้านผมขายแล้วครับ

แต่รถที่เอามาส่งเป็น ของ ปตท.ครับ

13. nudeez

nudeez New Member Member

50
    1
    0
  14. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    รู้สึกว่า ปตท. จะลงทุนให้หรือปล่าวไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวไปถามเจ้าของปั๊มเค้าให้

ปล. บางจาก ในถนน นวลตันทร์ ครับ :)

15. DevilTeam

DevilTeam New Member Member

21
    0
    0
    สารคาม บางจาก มี NGV แล้ววมั่งเหมือนจะเคยเห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้