รบกวนถามเกี่ยวกับเพลา B12 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย naze, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ถามหลายข้อนะครับ
    รถ B12 วาง GA16 (ไม่ได้วางเองนะครับซื้อรถที่วางมาแล้ว) ไม่แน่ใจรุ่นย่อย แต่เป็นตัวมีแอร์โฟ น่าจะเป็นตัวที่วางใน NX อะครับ
    คือรถวิ่งแล้วมันสั่นๆอะครับ ประมาณ 80-90 จะรู้สึกได้นิดๆครับ หนักๆ ช่วง 100 ขึ้น ช่วงเหยียบขึ้นจะเบาหน่อยครับ แต่ถ้าปล่อยคันเร่ง จะสั่นกว่า
    ไล่ช่วงล่างพวกบูช แล้วไม่มีอะไรหลวมครับ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ตีปลอก จี้ล้อ โช๊คเปลี่ยนแล้วคู่หน้า (ต้องตีปลอกล้อหลังมั้ยครับ) ลองเปลี่ยนล้อคนอื่นแล้วก็เหมือนเดิม

ช่างที่ดูให้เลยลองดูเพลานะครับ ยกรถดู แล้วเข้าเกียร์วิ่ง ดูว่าเพลาขวาน่าจะคด เลยว่าจะให้ลองเปลี่ยน แต่ผมว่าจะลองถ่วงดูดีไหม ไม่แน่ใจว่า ปกติแล้วรถขับหน้า เขาเอาไปถ่วงกันรึเปล่า (เคยถ่วงแต่เพลากลางครับ) เลยอยากถาม

1. มีร้านที่ไหนบ้างครับ ที่รับถ่วงเพลา ผมถามแถวบ้านเขารับแต่รถใหญ่ แถวรามอินทรานะครับ
    2. หรือถ้าจะเปลี่ยนเฉพาะแกนเพลา ทำที่ไหนได้ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

แล้วกรณีจะซื้อเซียงกง เราต้องเอาเพลาอิงที่ตัวรถ หรือตัวเครื่องที่วางใหม่ครับ เวลาไปบอกเขา

3. ถ้าซื้อเซียงกงนี่ ขายเฉพาะข้างรึเปล่าครับ ถ้าเป็นคู่เท่าไหร่ครับ แล้วถ้าเป็นข้างเท่าไหร่ครับ

ไม่ทราบใครมีคำแนะนำอื่นๆอีกมั้ยครับ ผมเองยังไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่เพลารึเปล่าครับ

2. kak b12

kak b12 New Member Member

90
    11
    0
    ลองไปอู่ในเชียงกงปทุมวันเปลี่ยนเพลาขับเฉพาะข้างที่หลวมได้ราคาประมาณ1500

3. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ****ผม มีคู่มือโม วาง บี 12 นิสโม่ แบบบ ตรงรุ่นน ไม่ต้อง งมเข็ม อยู่ น่าจะเปนภาษา ยุ่น เด่วจะเอามาให้ดูถ้าสนใจ *****

4. kak b12

kak b12 New Member Member

90
    11
    0
    ขอบคุณคับ

5. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ขอบคุณนะครับ

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้าจะให้ดีแปลเป็นไทยมาด้วยจะดี:D

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มีของB14บ้างป่ะครับ

8. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    เด่วจะลองให้เค้าแปลล ครับ แต่มันไม่ใช้ เอสอาร์น่ะครับ ........... เป็น เครื่องเดิม ถ้าแปลแล้วจะมาโพสให้ครับ ป่ม ...

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โอ๊ะ โอ๋

ของ ดี เลย นะนั่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้