ขอความช่วยเหลือค่ะ จอดรถตากฝนแล้ว น้ำเจิ่งเลยค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 21 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    ช่วงนี้ฝนตกหนัก จอดรถตากฝนเอาไว้ ตื่นมาตรงพรมของที่นั่งข้างคนขับเจิ่งนองไปด้วยน้ำค่ะ
    ลองเอาน้ำฉัดตรงหลังคาก็ไม่รั่วนะคะ ไม่ทราบว่ามันพอจะมีจุดรั่วที่อื่นอีกรึเปล่าค่ะ
    แล้วถ้าจะซ่อมนี่ต้องไปอู่ไหนอ่ะคะ ???

ขอบคุณค่ะ

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยางขอบกระจกเสื่อมแล้วหรือเปล่านั่น

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ยางขอบกระจกอีกเสียงครับ

4. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ของผมเคยเป็นครับ ถ้ายางขอบกระจกไม่เป็นอะไร

ลองลื้อแก้มออกมาดูข้างในเลย ตรงทางน้ำไหลอะผุเป็นรูเลย

5. phonkung

63
    5
    0
    ขอบคุณค่ะ แล้วอาการแบบนี้ต้องไปซ่อมที่ร้านจำพวกไหนอ่ะคะ ^^

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อาการแบบนี้คงต้องไปตามร้านพวก อู่ทำสีอะคับ เค้าถนัด

7. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ผมใช้ อีพ๊อกซี่ อุดเอา ก็พอช่วยได้

ถ้าไปร้านทำเรื่องยาวแน่ปะผุกันยกใหญ่

8. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ลองเช็คดูก่อนว่ารั่วเพราะอะไรนะ

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถ้ารั่วขอบกระจกบานหน้าหลังต้องเอาน้ำฉีดนานๆเหมือนฝนตกหนัก ผมเคยฉีดแป๊บเดียวไม่รู้ผล
    ถ้าฉีดน้ำนานมากๆแล้วยังไม่รั่ว ก็ต้องลองเช็คส่วนอื่นดูครับ

10. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ของผมเองมาแปลก มีอยู่ 2 น้ำ คือ อันแรก น้ำแอร์ ถ้าเปิดแอร์เบอร์ 4 หยดลงพรมเลยครับ แกะตู้มาแล้ว เช็คท่อน้ำทิ้งแล้ว ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอ

น้ำอันที่สอง ก็อันนี้แหละครับที่รั่ว มันเข้ามาทางจุกยางรูสายไฟ ที่เข้ามาจากห้องเครื่องน่ะครับ คือผมต่อไฟตัดหมอก แล้วช่างไม่ได้ยาซิลิโคนปิดไว้ ผมก็ไม่ได้ดู เจอฝนหนักๆ ก็เข้าครับ

ลุยน้ำท่วมสูงก็เข้าครับ ทางอื่นไม่เข้า เข้าทางนี้อย่างเดียว ซ้ำร้ายคือ มันไม่หยดบนพรม มันลงไปใต้พรม ทีนี้ล่ะงานงอก เสียไป 2 พัน ซักพรม ก้มไปหาดู หายโง่เลยครับ ตอนนี้อุดแล้ว ไม่รั่วแล้ว

ลองดูแล้วกันครับ เผื่อเป็นสาเหตุ

11. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    น้ำแอร์หยดมากๆระวังเข้าวิทยุพังนะครับ กระผมโดนมาแล้ว

12. phonkung

63
    5
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ อาการล่าตอนนี้คือวันที่ฝนตกหนักรถก็จะรั่วบ้างไม่รั่วบ้าง ตอนนี้เลยงงกับสาเหตุไปกันใหญ่เลยค่ะ T__T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้