แก้รอยบุบโดยช่างแก้ลักยิ้ม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Thoong_Bangna, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thoong_Bangna

Thoong_Bangna New Member Member

5
    0
    0
    :car: พอดีผมไปงานแต่งเพื่อนที่ ตจว มา แล้วจอกรถไว้ในงานกำลังกินเพลินๆสักพักกันขโมยรถดัง ก้อไปดูไม่เห็นใครเลยกันขโมยก้อเพิ่งดัง พอไปสำรวจรอบรถ :eek:mg: OH!!!!!!!!!!! MY GODDDDDDDDDD ประตูหน้าด้านคนนั่ง บุบครับพี่น้อง ช่วงสูงจากคิ้วมาประมาณ 2 นิ้ว รอยยาวประมาณ 3 นิ้ว บุบลึกพอสมควรแต่ไม่เข้าถึงเนื้อสีอ่ะ แล้วอีกรอย อยู่ใต้คิ้ว ลงมาประมาณ 2 นิ้ว รอยยาวประมาณ 1 นิ้ว ลึกพอๆกัน คิ้วก้อเป็นรอย โครเมียมบุบด้วยอ่ะ น้ำตาแทบไหล:cry: จะเรียกประกันก้อไม่ได้เพราะไม่มีคู่กรณี เดี๋ยวโดนค่า Accept อีกเลยตัดสินใจใช้บริการแก้ลักยิ้มดีกว่า พอกลับมาถึงกรุงเทพ เข้า Net หาช่างแก้ลักยิ้มมาแก้ดู พอดี Serch ไปเจอใน Dmax Club เขาแนะนำกันน่ะ นัดไปทำที่ Lotus เลียบด่วน สนนราคา ทั้ง 2 รอย ที่ 1,000 บาท ใช้เวลาทำประมาณเกือบ 3 ชม. แนะ เขาบอกว่าถ้าปกติแล้วรอยขนาดนี้ไม่ค่อยมีคนรับทำกันเพราะว่ามันยากไม่เหมือนรอยลักยิ้มทั้วไปที่เป็นแค่จุดเล็กๆ อันนั้นเข้าคิดจุดละ 300 เอง ไหนจะติดช่วงคานด้านในประตูอีกเลยทำยาก ไอ้ผมก้อสงสารไม่อยากทำสีเพราะกลัวสีจะเพี้ยน เขาบอกว่าแก้ได้ประมาณ 90% เลยแต่จะเป็นรอยตะปุ่มตะป่ำเหมือนผิวมะกรูดไม่เรียบเลยให้เขาลองทำ แล้วมันก้อเป็นอย่างที่เขาบอกจิงๆ มันไม่เนียนอย่างที่คิดมันเป็นรอยตะปุ่มตะป่ำเหมือนผิวมะกรูดจิงๆ แต่มองจากหน้ากับท้ายรถเห็นเป็นรอยปูดๆ แต่ถ้ามองตรงๆจากด้านข้างรถเลยก้อจะเห็นเป็นรอยขีดเหมือนของเดิมแต่ไม่ได้บุบเข้าไปอ่ะ รอยก้อชัดพอสมควร ช่างเขาขอกว่าถ้าขัดเคลือบบ่อยๆรอยก้อจะจาง แต่ไม่ค่อยอยากจะเชื่ออ่ะเพราะว่ารอยชัดพอสมควร พอแก้เสร็จกลับบ้านเอารถไปล้างวันนี้เอาน้ำยาขัดเคลือบเองอีกรอบก้อยังเหมือนเดิมอ่ะ ใครพอจะมีแนะนำวิธีใหม่ๆได้บ้าง เพื่อที่จะแก้รอยที่ยังหลงเหลืออยู่อ่ะครับ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไ ม่ โ ท ร ไ ป บ อ ก ค น ทำ ใ ห้ เ ค้ า ม า

ทำ ใ ห้ ใ ห ม่ ล ะ คั บ บ อ ก แ ก้ ไ ม่ ห า ย อ่ า

ล อ ง ขั ด แ ล้ ว มั น ไ ม่ เ ห ง ดี ขึ้ น เ ล ย

3. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    จริง เคลมประกันก็ได้นะครับ บอกว่าเปิดประตูชนเสา หรือ อะไรก้ว่าไป
    ไม่ต้องไปบอกว่าจอดเฉยๆ มีรถมาทำให้บุบ หรือ ใครก็ไม่รู้ อันนี้เสียค่า accept แน่นอนครับ
    ถ้าบอกว่าเราทำเอง ประกันเค้าต้องรับผิดชอบนะครับ แต่ทีนี้คุณไปให้ช่างเค้าทำไปแล้ว
    ไม่แน่ใจว่ารอบที่เกิดขึ้นมันเป็นยังไง ยังไงลองเอารอยมา post ให้ดูนะครับ
    เผื่อเพื่อนๆ จะช่วยกันแนะนำได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้