วิธีล้างคราบจารบี+น้ำมันที่ล้อ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 19 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พอดีวันนี้ว่างๆ เลยล้างรถ กะลังเช็ดๆล้ออยู่ อ้าวจารบีมาจากไหนเนี่ยยยยยย:mad:
    View attachment 857774
    ก้มๆมองๆ อ้อ ยางหุ้มเพลาขาด เอาไงดีหว่า ล้อไม่สวยรับม่ายด้ายยยยยยย:eek:
    ก็เลยหาวิธีล้าง เริ่มจาก ผงซักฟอก มันออกแต่ไม่หมด:mad: เอายาขัดสีรถลองขัดดู
    เออ ออกแฮะ แต่เหนื่อยชิบ:( เลยลองหาวิธีอื่น
    อาาา มีน้ำยาล้างห้องเครื่องที่ซื้อมาจากเชียงกงนี่หว่า ยี่ห้อ RAZO (มีพริตตี้ด้วย)
    View attachment 857780
    เอาแปรงสีฟันจุ่ม แล้วก็ขัดๆๆๆ
    View attachment 857781
    เออ ออกๆๆ ออกง่ายด้วย
    View attachment 857782
    ก็เลยขัดจนหมด ล้อก็สวยเหมือนเดิม เห็นมันเป็นวิธีที่สะดวกดีเลยมาบอกต่อเพื่อนๆ

ปล.หากใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ มาบอกๆกันมั้งก็ได้นะครับ:D:D

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมกาน่าป๋องเดี๋ยวทั้งคันครับ ใช้มือนี่ล่ะ แต่แม็ก 17" นะ มือใส่เข้าได้สบาย

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดีเลยคับ เดี๋ยวลองดูบ้างนะคับ

4. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    แจ่มจริงคุณพ่อลูกอ่อน :D

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    คุณพ่อครับ นั่นมันล้อใหม่นิครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เซ้งต่อจากย้งมาครับ ประหยัดน้ำมันขึ้นเห็นๆ

7. Tor @ Tanugi Factory

Tor @ Tanugi Factory New Member Member

29
    2
    3
    ล้างจารบีออก รถสวยขึ้นเป็นกองเลยครับป๊า

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขอบคุณสำหรับเคล็ดลับดีดีในการดูแลรักษารถนะคะ:D

9. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    สวยอะล้อ เยี่ยมๆๆ

10. Sirrung_Si

Sirrung_Si New Member Member

12
    0
    0
    เทคนิคดีๆ แบบนี้น่าลง กินเน็ทบุ๊ค แหะๆๆ ล้อเล้งน่า
    แล่มเลย

11. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้