ถามเรื่องES+โวออฟ+ท่อ+กรอง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ขอความรู้, 19 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมเป็นคนที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถนะครับ เลยอยากจะมาถาม 3 เรื่องครับให้ผู้เชียวชาญตอบอ่ะครับ คือใช้Civic 03-04
    1.โวออฟ ใส่ในCivic จะมีประโยชน์มั้ยครับแล้วใส่จะมีเสียงอากาศออกป่าว (เห็นเค้าบอกส่วนใหญ่ใส่กับรถที่ติดเทอร์โบ)
    2.ท่อ ครับ Civic จะใส่ท่อยี่ห้อไรดี รุ่นไหน คือจะไปทำที่ร้าน 42/1
    3.กรองครับ ใส่ตัวไหนดีสุด เหมาะกับ Civic 03-04
    อีกนิด K20 เป็นเครื่องของอะไรครับ
    ขอบคุณมากครับ ว่างๆจะไปสมัครESนะ(รถยังไม่พร้อม)

1. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    โบออฟน่ะหรอคับ ใช้กับรถเทอร์โบอ่ะแหละคับ NA อย่างเราไม่มีความจำเป็นคับ
    ส่วนเรื่องท่อ แล้วแต่ท่านชอบเลยคับ หรือว่าขอคำแนะนำจากร้านเลยก่อได้
    สุดท้าย กรอง simota ที่พี่ๆในคลับชอบใช้อ่ะคับ ดีออก สวยด้วย ส่วนเรื่อง K20 เป็นรหัสของเครื่องยนต์คับ ตัว 2000 cc มีหลายแบบ ไว้ศึกษาต่อไปจะรู้เองคับ (มีเทคด้านเดียว 155 แรงม้า กับ เทค 2 ด้าน 220 แรงม้าคับ)

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

ถ้าเป็นท่อพ้มชอบ spoon n1 ม่ายก้อ Mugen Twin Loop

(ปล.อันบน ท่อ spoon n1 จาก MIT ครับ -- หุ หุ made in thailand อ่ะครับ ร้านเฉลิมครับ

อันล่างเนี่ยของ Mugen ฮับ
    ถ้าเครื่อง 1.7 ก้อใช้ของ integra DC2
    ถ้าเครื่อง 2.0 ก็ใช้ของ integra DC5 หรือ civic EP3

หน้าตาแบบเนี้ยที่ 42/1 มีทั้งสองแบบอ่ะคับ อยู่ที่ความชอบอ่ะคับ)

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    สำหรับกรองอากาศ ก็ใช้ได้ทั้ง Simota กะ K&N อ่ะคับ ใช้แล้ววิ่งดีขึ้นทั้งคู่อ่ะคับ

แต่ถ้าชอบซิ่งๆเสียงดูอากาศดังๆก้อต้อง Simota คับ และยังช่วยให้ห้องเครื่องสวยขึ้นด้วยอ่ะคับ
    แต่เวลาฤดูน้ำหลากระวัง ระวังน้ำ หน่อยละกันคับ เจ้าปากช่องดักอากาศเนี่ย ดักน้ำเข้าได้เต็มๆเลยอ่ะ
    แต่โอกาสเกิดคงน้อยอ่ะคับ

ส่วนของ K&N ก็ใช้ใส่แทน แผ่นกรองอากาศเดิมๆได้เลย เป็นประเภทแอบแรงอ่ะคับ

บน K&N

ล่าง Simota

4. ขอบคุณมากๆครับสำหรับความรู้เรื่องรถ

5. แล้วราคาท่อของ Spoon n1 กับ Mugen ราคาประมาณเท่าไรครับพร้อมติดตั้ง ใครเคยไปติดบอกผมที ขอบคุณค๊าบ..

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    S p o o n n 1 ร้ า น เ ฉ ลิ ม ไ ม่ เ กิ น 4 0 0 0 คั บ

ถ้ า มู เ ก้ น แ น ะ นำ 4 2 / 1 แ ต่ ร า ค า แ พ ง ห น่ อ ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้