ขอถามเรื่องรถ+ร้านทำ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jeff, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff

jeff Guest

0
    0
    0
    ผมจะไปใส่ท่ออะครับ ที่ร้าน 42/1 จะใส่SPOON หรือ Mugen ดีครับ แล้วราคาที่ร้านนี้ประมาณเท่าไรพร้อมค่าติดตั้งครับผม
    +อีกนิดครับ+ กรองของSimota กับ KN อันไหนดีกว่าครับ แล้วทำร้านไหนราคาประมาณเท่าไรบวกค่าติดตั้ง
    กับไฟหรี่ท้ายรถอะครับทำที่ไหน ราคาเท่าไรครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ถ้าเปงพ้ม จาเลือก MUGEN DC2แท้อะคับ แต่เปงมือสอง หรือ มือที่สาม่ แพงกว่านิสโหน่ย แต่วิ่งดีก่าเนียนเนียน
    ส่วนถ้าเปง MUGEN 42/1 ของใหม่ก้อแปดเก้าพัน ถ้ามือสองก้อจะถูกลงมาอีก
    ส่วน SPOON นี่ก้อน่าจะถูกก่า MUGEN 42/1ประมาณครึ่งนึง

ส่วนกรองเนี่ยก็ดีทั้งคู่อ่ะ สูสี สูสี แต่ Simota สวยกว่า เสียงดังกว่า โหดกว่า
    ถ้าเปง K&N ใส่ง่าย เสียงมะดัง เน้นเดิมๆ ถ้าจะเอาสะดวก แต่แพงนิสนุง ก้อไปพวก Auto Car, Autobacs กะด้าย
    ราคาก้อ Simota น่าจะสี่ห้าพันละม้าง ถ้าK&N ก้อพันสองพัน
    ส่วนตัวพ้มเลือก Simota อ่ะ ซิ่งดี

สำหรับ ไฟหรี่ท้าย ถ้าเปงตัวพ้มเอง ก้อจาปาย Shop ในตลาดสด ES ราคาก้อ พันสองพัน
    จากนั้นก้ออาวปายให้ ศูนย์บริการฮอนด้าเจาะกันชนเพื่อติดตั้งให้ ถ้าจำไม่ผิด เค้าคิดค่าแรงสามร้อยมังคับ

หุ หุ

3. zTyOnPe

zTyOnPe New Member Member

58
    1
    0
    อยากเห็นรูปกรองของ

Simota

กับ

K&N

อ่ะคับ ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผมว่าถ้าเป็น42/1 แนะนำมูเก้นดีกว่าคับ

5. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    simota ร้านพี่ใหม่ พรเทพโช้คอัพ แถวๆๆ อุดมสุข ของใหม่ 4500 พร้อมติดตั้ง ลองโทร.ดู 081-723-0639

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้