ทำไงดีคับ ตอบหน่อยทุกคน

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย นัท รถป๊อบ, 24 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    คือรถผม ลงลูกมา2รุ่นแล้วใหญ่กว่าเดิมตลอดไม่ว่าจะทำยังไงก็วิ่งเท่าเดิมอ่ะคับ มีวิธีไหนที่จะทำให้ปลายไหลๆวิ่งได้เร็วอ่ะคับ

af18 นะคับ

ขอบคุนมักๆๆ

1. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    เปลี่ยนกล่องรึยังครับ สายพานหน้ากว้างก็ดีนะครับ ชามครับ ไล่เม็ดหนักด้วยครับ สุดท้ายก็เฟืองท้ายครับ
    และก็ดูด้วยว่าสายพานขึ้นสุด-ลงสุดมั้ยครับ ถ้าทำหมดแล้วไม่วิ่งก็ดูเครื่องว่าสมบูรณ์มั้ยครับ รถผมก็ไม่วิ่งเหมียนกันครับ ว่าแต่เอาลูกอะไรมาใส่ครับ

2. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ลูกโตได้กำลังครับแต่องค์ประกอบทุกอย่างเดิมอัตราทดเดิมก็เลยไม่ได้ความเร็วปลายครับลองเปลี่ยนเฟืองดูดีกว่าครับน่าจาดี

3. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
  4. ของผมลูกฮอนด้าโนวา คับ

ไล่เม็ดหนักๆตอนต้นปลายไม่ไหล

สายพาน magic honda 5ปี+

สงสัยต้องปรับปรุงกันยกใหญ่คับ

5. Jo_M3

Jo_M3 New Member Member

82
    1
    0
    งง ใส่ ลูก โนวา เลย เหรอ ใส่เสื้อไร ครับ สลักก็ไม่เท่า หัวก็สูงกว่าเยอะ ลูกก็ใหญ่กว่าเยอะ ถ้าใส่อยู่ จิงระวัง ลูกปืนก้านมันจะออกมาวิ่งเล่นข้างนอกนะครับ แล้วอีกอย่าง ลูกโตไม่แรงเสมอไปครับ

6. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    จิงครับพี่เค้าโดนมากะตังเอง ประสพการจิง เหอๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้