ช่วยแนะนำร้านทำท่อสแตนเลส ดีๆและถูกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมสั่งซื้อท่อสแตนเลสจากอินเตอร์เน็ท แต่ไม่รู้จะไปทำที่ไหนดี อยากทราบว่าค่าต่อท่อประมาณเท่าไหร่ แล้วมีร้านที่ทำดีๆที่เพื่อนเคยทำบ้างไหม ช่วยบอกรายละเอียดด้วยครับ :D

1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองโทรไปคุยกับ เฉลิมเฮดเดอร์ ดูครับ ว่าทำแบบนี้คิดเท่าไหร่

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ไปร้านตาเอ๋(เอ๋เฮดเดอร์)เส้นร่มเกล้า-ลาดกระบังก็ได้ไม่ไกล ราคาถูกเว่อร์
    ถ้าทำหน้าแปลนต่อปลาบท่อใส่แบบของเดิมก็ไม่กี่ร้อยบาทครับ
    เดินใหม่ทั้งเส้นเป็นสแตนเลส(หลังเฮดถึงปลาย)รวมพักกลางสแตนเลสด้วย
    ก็ราคา 3500 บาท รอยเชื่อมสวยระดับ อั้ม พัชราภา

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถูกจริงๆครับ มีเบอร์โทรมั๊ยครับ จริงๆอยากจะทำถึงเฮดเดอร์เลย

4. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    แล้วฝั่งธนแนะนำร้านใหนดีครับแถวๆบางแค ถนนเพชรเกษม กาญจนาภิเษก มีมั๊ย เมื่อก่อนเคยใช้บริการที่ 42/1 ตรงข้ามแม็คโครบางบอนเด๋วนี้ย้ายไปใหนไม่รุ

5. tamazung

1,024
    197
    0
    เบอร์ไม่มีจริงๆครับพอดีมันไกล้บ้านเลยไม่เคยขอสักทีอ่ะ อิอิ
    แต่เฮดสแตนเลสเขาก็รับทำนะ มีคนมาทำทุกวันอ่ะเฮดเลสแต่ส่วนมาก
    เป็นเขาเทอร์โบ พิกัดร้านเอาเป็นว่าถ้าวิ่งเส้นร่มเกล้ามุ่ง มีนบุรี ตรงไป
    เรื่อยๆจะเจอแยกที่จะเลี้ยวขวาไป นิคมอุตสาหกรรมลาดกระบังก็เลี้ยวไป
    ขับมาเรื่อยๆข้ามสะพานสูงๆ ตรงมามองขวามือจะเห็นร้านเป็นตึกแถวห้องแรก
    ข้างๆมีร้านอาหารปักษ์ใต้(อร่อยกินประจำ)ก็หายูเทิร์นกลับมาได้เลยครับ

ปล.ส่วนโค้งงอไม่ได้ใช้ดัดเอานะเขาใส่ข้องอสำเร็จรูปแล้วสับเอาตามความโค้งที่ต้องการ

6. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    วู๊!!! พรูดไปเลือย

แพนเค็ก สวยกว่าเยอะ

7. tamazung

1,024
    197
    0
    แหวะ.+..+.

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    วุ้นเส้น น่ารักก่าเยอะ

9. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    เห็นด้วยคร้าบบ

10. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    42/1 ฝั่งธนฯ ปิดไปนานแร้ว คับ แต่ เฮีย เค้ายกเครื่องมือให้ลูกน้อง ช่าง สม กับทีม ทั้งเซท ตอนนี้ย้ายมาอยู่ตรง แถวๆๆ ครัวสมร เส้นกาญจนาฯ ฝั่งตรงข้ามซอย จรัญฯ13 อ่ะคับ ผมก้อยังตามไปใช้บริการงานแก อยู่บ่อยๆๆ ....;)

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    หาที่ ใกล้ ๆ บ้านดี กว่าครับ เวลามาเซอร์วิสที่หลัง ใกล้ดีครับ
    ลองมา หลายร้าน แล้วครับ 42/1 เม้ง ร้านทำแท๊กซี่ ก็เคย ไม่ค่อยผุกัน
    ง่าย ๆ หรอกครับ ดูโหง้วเฮงว่าขนาดมาตราฐาน ราคาไม่แรง จัดไปเถอะ
    ครับ

เข็ดแล้วร้านไกล เวลาไปแก้ เก็บงานที่ โค ตะ ระ เซ้ง รถติดอีก
    ต่างหาก..........

12. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    รบกวนหน่อยครับร้านทำท่อสแตนเลสนี่ถ้าวิ่งมาจากแฟชั่นไปยังไงต่อครับขอบคุณมากครับ
    089-760-7272

13. เข้าตลาดมีนบุรี ตรงไปเจอสถานีตำรวจแล้วเลี้ยวซ้าย ไป U กลับรถ เพื่อตรงไปถนน ร่มเกล้า วิ่งไปเรื่อยๆ เจอสามแยกเลี้ยวซ้าย ไปถนนฉลองกรุง ที่เหลือก็ตามที่ พี่ต้นบอกคับ ถ้าไม่เข้าใจ โทรถามได้ กลับบ้านเส้นนี้แทบทุกวัน 085-8102720 ต้น

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  14. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    อันนี้เบอร์พี่เอ๋ครับ 087-9245561 พอดีเพิ่งเอาเฮดไปให้แกเชื่อม+เอาปลายไปอัดใยแก้วใหม่มาครับ

งานเนียนใช้ได้ ราคาถูกเหลือเชื่อ อุ อุ:D

15. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ร้านอยู่แถวไหนครับ

แล้วราคาอัดใยแก้วพักปลายใหม่ราคาเท่าไรครับ

16. tamazung

1,024
    197
    0
    500-700 บาทแล้วแต่ขนาดปลายครับ

17. ซื้อเฉพาะปลายท่อมา 1600 รวมค่าทำอีก 500 แพงไหม

18. tamazung

1,024
    197
    0
    ราคาแค่นี้ไม่แพงหรอกครับท่าน ปกติ

19. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาจดเบอร์ร้านพี่ เอ๋ครับ สนใจ พอดีจะเอาอีเหลืองไปทำ

20. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    เพิ่งไปทำมาเอง ร้าน Speedheader แถวๆบางบัวทอง ซอยวัดสวนแก้ว
    ลองเข้าไปดูในเว็ปเค้าก้อได้ www.speedheader.com เหนเพื่อนบอกว่าเฮียเค้าเดินท่อให้พวกรถวิ่ง วันเมคเรส อะค่ะ
    ลองดูและกันนะจ้ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้