A31กินแก๊สมั้ย

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย i_dream, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i_dream

i_dream New Member Member

16
    0
    0
    รถผมA31 24V ถัง58ลิตร เติมเต็มถัง580บาท วิ่งได้300โลนิดๆๆ ปกติมั้ยครับ แต่มันก็มีปัญหาอยู่ว่ารอบเดินเบาไม่นิ่งแต่ตอนยังไม่ติดแก๊สก็เป็นแต่เป็นๆๆหายๆๆ แอร์ตัดรอบตกเครื่องดับ(ก่อนติดแก๊สไม่เป็น) แล้วแก้ด้วยการตั้งรอบสูงเครื่องไม่ดับแต่กินแก๊สเพิ่ม ตอนนี้จะวิ่งไม่ถึง300โลแล้วด้วยซ้ำ ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีที่ไหนรับแก้ไขมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

2. สุขสำราญ

สุขสำราญ New Member Member

41
    0
    0
    อาการนี้ผมก็เคยเป็น พี่เปลี่ยนแอรโฟร์ด่วนเลยนะครับ :cool:

3. 580 บาทวิ่งได้ 300 โล ตก 1.9/โล ก็น่าจะประมาณนี้นะคับ ผมใช้ 24 V เหมือนกันวิ่งในเมืองก็ตก 1.7 บาท/โลคับ ส่วนอาการที่บอกน่าจะมาจากแอร์โฟนะคับ เห็นว่าเป็นตั้งกะตอนใช้น้ำมันแล้ว ลองทำความสะอาด หรือเปลี่ยนใหม่ดู อาจจะดีขึ้นคับ

4. แต่ของผมจะใช้ AF มิเตอร์จูนแก๊สเองอ่ะคับ เคยได้ต่ำสุดก็ 1.5 บาท/โล แต่อืดเกินคับ

5. i_dream

16
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ แต่ตอนนี้ยกเครื่องทิ้งเลย แล้ววางเจแล้ว เป็นหนี้เลย55 ยังหาเงินติดแก๊สไม่ได้เลย มีใครสนใจซื้อหม้อต้ม ซื้อเครื่องRB20DE ก็ติดต่อมาได้เลยนะครับ อะไหล่ก็แยกขายนะครับ 083-1789-004 วิทย์ 24ชม.

6. i_dream

16
    0
    0
    แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วอาการที่คอมแอร์ตัดแล้วเครื่องดับก็จะหายด้วยหรอครับ ที่สำคัญนะครับ ถ้าไม่เปิดแอร์เครื่องก็ไม่ดับนะครับ

7. สุขสำราญ

41
    0
    0
    พอเปิดแอร์ แล้วรอบตกด้วยเหรอครับ งั้นก็ต้องเช็คว่า มอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบาเสียด้วยหรือไม่อะคับพี่
    เคยเป็นเหมือนกัน:cool:

8. สุขสำราญ

41
    0
    0
    พี่ยุตลิ่งชันเรอคับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้