ราคาโช๊ค

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ao20052, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ao20052

ao20052 Guest

0
    0
    0
    ผมไปใส่มาของฮอนด้าแท้ คู่หน้า2200คู่หลัง5000แพงไปป่าวครับลูกยางทั้ง4ก้400ค่าแรง400หมื่นพอดี
    หากจะโหลดจะทำไงดีครับราคาเท่าไหร่ช่วงแนะนำหน่อยคับพี่ๆ ขอบคุนมากคับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    หากจะโหลด ลองซื้อสปริงของ civic 96 มาใส่คับ เตี้ยลงหน่อยเดียวเบิกใหม่เส้นละไม่กี่บาท (เค้าว่ากันว่าหลักร้อย)

ส่วนราคาของใหม่มันมาตรฐานอยู่แล้วคับ แต่ถ้าคำนวณไปคำนวณมา ซื้อโช๊คแต่งมือสองน่าจะคุ้มกว่า ^^" แต่ถ้าชอบนุ่ม ๆ ใช้อันนี้ถูกต้องแล้วคับ

3. ao20054

ao20054 Guest

0
    0
    0
    แก้ไขคับคู่หน้า4200

ถ้าผมไปทำสตรัทประมาณเท่าไรห่แล้วต้องเปลี่ยนสปริงรึป่าว รึหากอีกวิธีนึงคือตัดสปริง จะทำแบบไหนดีคำมีร้านใกล้ๆรึป่าวคับผมอยู่แถว นวมิน เสรีไทยคับ

4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ตัดสปริงเป็นวิธีที่ไม่อยากแนะนำคับ ความแข็งยังเท่าเดิม แต่ความยาวลดลง ซึ่งสปริงเดิม ๆ มันก็นิ่มอยู่แล้วยิ่งไปตัดให้สั้นก็ยิ่งเสี่ยงต่อยางไปครูดกับซุ้มล้อ ทำให้ยางเสียโดยไม่จำเป็นอีกคับ

ทำสตัทที่เคยทำมาคู่นึง 1600 บาท แถวปทุมวัน

5. EEED8888

EEED8888 New Member Member

16
    0
    0
    ทำแบบไหนดี

ขึ้นอยู่กับความชอบ+งบประมาณ
    ชอบนุ่มขับสบาย สปริงโหลด มือ 1 ประมาณ 7000 เค้าเปลี่ยนให้ด้วย ตามร้านล้อแม็กซ์ทั่วไป ถ้างบถึง
    มารามอินทราก็ได้เยอะดี ไม่ใกลมาก
    สปริงโหลด มือ 2 ทางเลือกถัดมา ประมาณ4000 เห็นแว๊บๆใน rc/RZ นี่แหละ
    spoonกับ APEX ค่าเปลี่ยน ประมาณ 300/ข้าง

งบประมาณ(สูง)ขับสบาย +ขับมัน ปรับเกลียว+ปรับหนืด มือ 2.....15000 UPยังไม่รวมค่าแรง ต้องรอของนอกมือ2นานหน่อย

เพิ่งเปลี่ยนโช้คมา สปริงโหลด มือ 2 น่าจะดีที่สุด ใช้มันให้คุ้มก่อนครับ อย่าเพิงใจร้อน:)

ตัดสปริง อย่าทำ ค่า K สปริงเสีย

6. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    หายกชุดมือสองยุ่นมาใช้น่าจะคุ้มกว่า
    แนวstreet use ขับสบาย แถมหล่อด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้