ถามเซียนผู้รู้เรื่องท่อครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย TO SPOUT5, 20 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TO SPOUT5

TO SPOUT5 New Member Member

43
    4
    0
    1. อยากได้แผนที่ร้านเฉลิมและเบอร์โทรศัพท์หน่อยครับ
    2. รถของผมเป็นเครื่อง 2.0 นะครับ
    อยากได้ท่อ SPOON แต่ผมไม่ทราบว่าจะใส่ ไส้ตรง หรือ ไส้เยื้อง
    จะดีกว่ากันและไม่ทำไห้อัตราเร่งตอนต้นของรถน้อยลง
    3. จะต้องเดินท่อขนาดกี่นิ้วถึงจะดีครับ และจะต้องเริ่มเดินตั้งแต่ตรงไหนครับ
    4. คาใช้จ่ายประมาณเท่ารายครับ

ปล.ขอบคุงสำหรับทุกคำตอบครับ :)

2. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    1. ไม่มีแผนที่ แต่ขับจากแยกเกษตรไปเรื่อย ๆ ตามถนนนวมินทร์ จนลอดใต้ทางด่วน พอเลยมาชิดซ้ายไว้ ดูฝั่งตรงข้ามจะมีโรงเรียนอะไรจำชื่อไม่ได้ (ธงใหญ่ ๆ ) ร้านอยู่ตรงข้ามโรงเรียน

3. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    ตรงข้ามรร.เลิศหล้า+ร้านท่าพระจันทร์ ถ.เกษตรนวมินทร์

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ กี ย ร์ อ อ โ ต้ ใ ช้ ใ ส้ เ ยื้ อ ง คั บ

5. TO SPOUT5

43
    4
    0
    ต้องขอขอบคุณในทุกคำตอบนะคับทั้งใน PM ด้วย
    มีคำถามอีกนิดหน่อยครับ ถ้าผมจะเดินท่อต้องใช้วัสดุอะไรถึงจะดีครับ แล้วต้องเดินท่อขนาดกี่นิ้วครับ
    และควรเริ่มต้นเดินจากตรงไหนถึงจะดีครับ

ปล. ขอบคุงคร๊าบบบบบบบบบ :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2008
  6. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    2.0 หลังแคท เปลี่ยนพักกลางเป็น 2.0

จะเป็นเลทหรือเหล็กแล้วแต่งบครับ

ปลายสปูน(รู้สึกจะเป็นใส้เกลียวนะครับ)

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตัวท่อ (แป๊บ) ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องความสวยงามมาก (สแตนเลสมันสวยครับ แต่แพงง่ะ) แนะนำให้เดินท่อเหล็กผสม (เหล็ก+เลส) ครับ วัสดุมันจะคล้ายๆกับท่อเดิมๆจากโรงงาน (สีเทานวลๆ) ซึ่งเป็นสนิมได้ยาก และความสวยงามก็พอได้ ดูเผินๆจะเหมือนเลสที่ใช้งานแล้ว ที่ร้านเฉลิมมีครับ ยังไงลองโทรไปสอบถามดู

ความเห็นส่วนตัวนะคร้าบ:p

8. TO SPOUT5

43
    4
    0
    แต่ผมยังไม่มีเบอร์เลยอะคับ
    ใครพอที่จะรู้ขอความกรุณาด้วยคับเนายยยยย...:cry::cry:

9. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ลองโหล โหล ไป 0837052000 ดูคับ

10. TO SPOUT5

43
    4
    0
    ขอบคุณมากมายคร๊าบบบบบบบบบบบบบ;):D

11. civic_rx7

civic_rx7 New Member Member

10
    0
    0
    :)พักปลายspoon ไส้เกลียวคับ สำหรับออโต้ เพิ่งเปลี่ยนที่ร้านเฉลิมมาคับ
    ท่อ 3000 + ค่าเดินแป้น 1000:)

12. TO SPOUT5

43
    4
    0
    ลองโทรแล้วคับ แต่รู้สึกว่าโทรศัพท์จะโดนตัดคับ:cry::cry:

13. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    จัดไป ต่อรองราคาดีๆล่ะ

14. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    สงสังแกมะจ่ายตังค์ค่าโท

ลองดูอีกที โหล โหล ไปเบอร์นี้ฮับ 0814563149

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้