เครื่งkzคันเร่งไฟฟ้าที่อยู่ไนไทเกอรื4ประตูครับเกิดปํญหาครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย 112bo, 25 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 112bo

112bo New Member Member

5
    0
    0
    เครื่องkzรุ่นคันเร่งไฟฟ้าอยู่ในไทเกอร์4ประตูครับผมใช้รถจนน้ำมันเตือนหมดนานพอสมควรเพราะรีบไปธุระครับ เสร็จธุระเติมเข้าอีก300ครับพออีกวันใช้รถไปไดสัก5กมไฟเครืองโชว ครับเลยโทรไปหาช่างที่ศูนtoyotaเขาให้ลองเช็ครหัส ผมพอเช็ครหัสเป็นก็เลยรองเช็คปรากฏว่าขึ้นรหัส1 4อาการคือขับเกียร5รอบเหยียบได้เเค่2000พันรอบเหมือนมันตื้อๆๆๆเหยียบไม่ออกครับเเต่ถ้าดึงลงมาเกียรว่างเครื่องเร่งได้เต็มที่ครับ ช่างบอกเกี่ยวกับระบบเชื้อเพลิงครับ ก็เลยลองเปลี่ยนกองโซล่าดูมันก็หายครับวิ่งไปเมืองกาญ100กว่าโลไม่เป้นไรครับ วันต่อมาวิ่งได้5กม ไฟเครื่องก็ขึ้นมาอีกครับ ลองเช็ครห้สหลังจากรบรหัสเก่าออกเเล้ว ก็ขึ้น1 4อีกครับก็เลยถอดกองโซล่าออกมาดูมีน้ำเกาะที่น้ำมันทั้งๆๆที่พึ่งเปลี่ยนครับ ตอนนี้กำลังจะเอาถังลงมาล้างทั้งระบบสายไปเเละกลับ มีพี่ๆๆเคยเจออาการอย่างนี้ไหมครับ ตอนนี้ไม่รู้ถ้าล้างทั่งระบบเเล้งยังไม่หายไม่รูจะไปซ่อมที่ไหนดีครับ หรือมีวิธีเเก้ยังไงดีครับ ขอความเมตตาช่วยเเนะนำทีครับมีเบอร์ติดต่อได้ยิ่งดีครับ กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ตอนนีล้างถังเเล้วไม่หายครับ จะไปซ่อมที่ไหนดีครับ รบกวนชี้เเนะด้วยครับ

2. RCTNKP777

RCTNKP777 New Member Member

17
    0
    0
    ม่ายเคยเจอเลยครับ แล้วเครื่องดีเซล มีน้ำมันไหลกลับด้วยหรอครับ ม่ายเคยรู้มาก่อน เพราะไม่เคยเจอ ยังไงก็ต้องเข้าอู่เพื่อล้างถังแหล่ะครับ หรืออาจจะแจ้งกระทรวงพลังงานให้ไปตรวจสอบน้ำมันที่ปั้มที่คุณเติม ว่าน้ำมันสะอาดรึเปล่า ... เพราะว่าผมเคยเจอน้ำมันแบบนี้มาแล้ว แต่ไม่ใช่ในไทเกอร์ครับ เป็นวีโก้ ... เติมน้ำมันเจอน้ำมันไม่บริสุทธิ์ เปรียบประดุจน้ำมันไม่มีสาร เติมกันแล้วขับต่อไปชักเริ่มคลาน อีกไม่นานเครื่องก็พังเสียตังเอย 555 ขำขำ

3. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ลองเปลี่ยนสายน้ำมันดูคับ
    สายที่เข้ากรองและออกจากกรองเข้าปั้มนะคับ
    ผมใช้ไมตี้คับเคยขับอยู่แล้วเครื่องดับน้ำมันก็ไม่หมด
    จอดสักพักสตาร์ทติดขับได้สักพักก็ดับอีกเลยไปถามช่าง
    ช่างบอกว่าน้ำเข้าก็ล้างถังขับได้สักพักเป็นอีกช่างบอกเป็นที่ปั้มเลยไปทำปั้มอีก
    ขับได้สักพักเป็นอีกช่างบอกว่าเป็นที่กรองเปลี่ยนกรองอีกเป็นอีกคับ
    เครียดเลยคับเลยลองเปลี่ยนสายน้ำมันดูตกลงหายคับ
    สายนำมันมันเเตกข้างในคับเลยทำให้น้ำมันขาดๆๆๆหายๆๆๆ
    ทำให้เครื่องติดๆดับๆๆๆ
    อาการของรถคือขับแล้วกระตุกดับพอเร่งแล้วดับ

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ขั้นแรกล้างถังน้ำมันคับเปลี่ยนกรองดีเซล..ลองให้ช่างที่ศูนย์ไล่สายหัวฉีดสายเซนเซอร์ต่างๆว่าขาดหรือโดนหนูกัดบ้างหรือเปล่า
    ....ลบโค้ต..ที่โชว์อยู่ออก..แล้วให้ศูนย์..รีโปรแกรมให้ใหม่..น่าจะหายนะคับ....

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    จัดไปคับ

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เซงครับ......เจอแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้