ช่วยหน่อยนะครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย aeyui, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aeyui

aeyui New Member Member

15
    0
    0
    :cry:คือผมใช้ newvios ไปติดแก็สมาวิ่งได้ประมาณ 35,000 กม. ใช้หม้อต้มของTomasatto ตอนแรกวิ่งได้ประมาณ 12 กม/ลิตร แต่ตอนนี้วิ่งได้ประมาณ 8-9 กม/ลิตร ปรับแบบให้แก็สเข้าน้อยที่สุดแล้วถ้าบางกว่านี้เครื่องยนต์ดับเลยครับ อยากรู้ว่าตัวหม้อต้มต้องดูแลอะไรบ้างหรือเปล่าครับ และอีกเรื่องคืนตัวกรองแก็สกับขี้แก็สมีผลหรือเปล่าควรทำอย่างไรดีครับ

2. ลองถ่ายขี้แก๊ส+ เปลี่ยนกรองแก๊ส + จูนใหม่ดูก็ได้คับ ก็ถือว่าใช้งานมาพอควรแล้ว แล้วพวกเรื่อง กรอง
    อากาศ ลมยาง หัวเทียน ก็มีผลต่ออัตราบริโภคนะคับ

3. siwadej

siwadej New Member Member

15
    0
    0
    ถ้าเป็นไปได้รื้อหม้อต้มออกมาล้างเลยครับ และ หากผ้าปั๊มเริ่มยืดก็เปลี่ยนชุดซ่อมซ่ะทีเดียว ใช้งานมาสมควรแก่เวลาแล้วครับ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    สุดยอดครับ วีออสติดแก๊ส คงประหยัดมากเลยใช่ป่ะครับ

ยังไงลองทำตามท่านข้างบนแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้