รบกวนถามเรื่องเฟืองท้ายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DON_SF, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    รถผมเป็นเกียร์ออโต้อ่ะครับ เครื่อง3Tน่ะครับ ผมยาง 185/60/14 ผมควรจะเลือเฟืองท้ายที่มีอัตราทดเท่าไรครับ เพื่อให้ออกตัวจัดขึ้นอ่ะครับ ทุกวันนี้ขับแต่ในเมืองติดไฟแดงบ่อยครับ กว่าจะออกตัวที.....กลัวคันหลังมันด่าครับ.......ขอบคุณครับ

2. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    3.9/4.1 ครับ...ฮิฮิ

3. DON_SF

636
    0
    0
    ได้ไปเดินมั้งป่าวครับเชียงกงอ่ะ ดูๆให้หน่อยดิ ทั้งแบบเต็ดและไม่เต็ดอ่ะครับ แล้ว สรุป 4.1หรือ3.9ดีครับ

4. DON_SF

636
    0
    0
  5. DON_SF

636
    0
    0
    อัพ.......ช่วยตอบหน่อยคร้าบบบบ

6. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    จะให้ดีและง่ายนะครับ เปลี่ยนยางให้มีขนาดเตี้ยลงนะครับหรือ ทำอย่างไรก็ได้ให้เส้นรอบวงหรือ เส้นผ่านศูนย์กลางล้อ(รวมยาง) สั้นลงอะครับ จบง่ายกว่าเยอะ และมีเบอร์ให้เลือกเยอะ แต่ถ้าจะเอาจริงๆนะ หาอัตราทดเกียร์ แต่ละเกียร์ แล้วเข้าไป http://www.fatboyraceworks.com/gears ลองดูเล่นๆ นะครับ แต่เกียร์ A/T ความแน่นอนจะถูกลบไปด้วย torque converter นะครับ อย่าลืม

7. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณครับ......

8. Kaikook007

616
    4
    18
    3.9ครับแน่นอนสุดครับ....มีแต่ลูกมันแล้ว

9. DON_SF

636
    0
    0
    มีแต่ลูกมันอยู่ใช่ปาวครับ แล้วแม่มันไปไหนอ่ะครับ........ขายได้แล้วหรอครับ..........สภาพเป็นไงบ้างครับ...........ใส่ของผมได้เลยใช่ป่าวครับ...........เท่าไรอ่ะ........ราคามิตรภาพอ่า...........อิอิอิ...........pm.มาก็ได้น่ะครับฮูก

10. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ล้อ 14 ใส่แค่ 3.9 ก้อออกตัวมันส์......แล้วคับ

11. Kaikook007

616
    4
    18
    แม่ไปแล้วลูกยังอยู่1900..฿พร้อมใส่ครับโทรมาก่อนนะ

12. DON_SF

636
    0
    0
    คร้าบบบบบบบบบ.........

13. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ราคาไม่แรงเลย...........คร้าบบบบบบบ จัดไปเลย.............อิอิ

14. DON_SF

636
    0
    0
    เก็บไว้ก่อนน่ะครับ.........ตอนนี้รอเพลากลาง2ท่อนอยู่น่ะครับ.........อย่าเพิ่งขายน่ะครับฮูก..............ของขายได้หมดยังอ่ะ.........อิอิอิ.................แวะไปเชียงกงรบกวนถามหา....เฮดเดอร์+สายหัวเทียนแต่ง+แร็คพาวเวอร์...เครื่อง3T-EU......ให้หน่อยน่ะคร้าบบบบ.....รบกวนด้วยจ้า.....แต่ถ้าไม่ได้ไปไม่ว่ากันคร้าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้