อยากติด ECU

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย gunit20, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunit20

gunit20 New Member Member

8
    0
    0
    เครื่อง D16Y8 เกียร์ Auto อยากทราบว่าพี่ๆแนะนำกล่องของยี่ห้อไหนครับ และรุ่นอะไร ขอเหตุผลด้วยนะครับ แล้วให้ร้านไหนจูนให้ดี

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ก่อนอื่นทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ
    ECU เนี่ยในรถมีทุกคันอยู่แล้วครับ
    แต่ในกรณีของ เครื่อง D16Y8 เนี่ย
    มันไม่สามารถที่จะปรับแต่งหรือจูน ได้
    เราจึงนำกล่องของ D15B ซึ่งสามารถ ปรับแต่งข้อมูลภายใน รอม ได้
    ส่วนเรื่องร้านจูนเนี่ยส่วนตัวผมแนะนำอู่ Vpro ครับ
    แต่สำหรับเครื่องเดิมเกียรออโต้ ผมว่าไม่น่าทำสักเท่าไหร่อ่าครับ
    อย่างไรลองท่านอื่นดูอีกทีครับผม

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตามที่ มิ้งค์ว่า อ่ะครับ

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    Vpro อีกคนคับของเค้าดีจิง ๆ แล้วสำหรับเครื่องเดิมเกียร์ออโต้ก็ตามที่มิ้งว่าเลยไม่น่าเห็นผล

5. อยากสุด ต้อง MoTeC ไปเลยครับ รถแรงที่ V-Pro ตอนนี้ใส่โมเทคกันทั้งนั้น อิอิ

6. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

อย่างเช่นคันแดงหรือปล่าวคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้