คูเป้ใส่แมค ใหญ่สุดได้เท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย juneboyz e36, 28 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    ตอนนี้ใส่ขอบ 17อยู่คับ
    ไม่ทราบว่าคูเป้ ใส่แมคใหญ่สุดได้ขอบเท่าไรครับ หน้ากว้างได้สุดกี่นิ้วคับ
    ขอบ18ไหวไหมครับ ถ้าจะยัดต้องทำไรเพิ่มรึเปล่าครับ
    แล้วที่แปลงดุมเป็น 5รู ของ dc2 ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรครับ พอทราบไหมครับ ขอบคุงล่วงหน้ามากๆคับ

2. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    แม็คขอบ 18" ใส่ได้ครับแต่ผมไม่ทราบว่าหน้ากว้างเท่าไรถึงจะok

พอดีมีรูปคนในคลับอยู่ลองดูแล้วกันนะครับ
    :D:D

ราคาดุม-ดิส ek9 อยู่ราวๆ15,000฿ +- นะครับราคาของ DC2 ก็น่าจะไล่ๆกัน . . . มั้ง :eek::eek:

ค่าใส่ตอนผมเปลี่ยนเสียค่าแรงไป 2,000฿ ครับ

3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

จะใส่ขอบ 18 เลยเหรอ โห.....:eek:

4. โซ๊ย..

โซ๊ย.. New Member Member

15
    0
    0
    รถผมใช้แปลงดุมเอาอะลดต้นทุนได้เยอะ ใส่ 17 วิ่งอืดยังกะเต่าเลย แถมติดอีกตังหาก

5. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    จากในรูปคันสีดำ ท่าทางยางที่ใส่น่าจะบางน่าดู แสดงว่าถ้าใส่ยางหนากว่านี้คงจะติดใช่ไหมครับ

6. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    คุ้นๆว่ายาง 35 ครับ บางเฉียบ:eek::eek:

7. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    รู้สึกว่า ดุม ดีซี น่าจะใช้ไม่ได้นะครับ
    ให้ดีใช้ดุม อีเค ตรงรุ่นนี่แหละครับ เยี่ยม
    ราคาอยู่ สัก 15000-22000 ครับ
    หน้าหลังพร้อมเบรคนะครับ

8. juneboyz e36

61
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ บางเฉียบ ท่าทาง เสี่ยงต่อการตกหลุม
    วันนี้เห็นในหนังสือรถ มีแมค 18" 4รูด้วย น่าสนใจมากงับ เดี๋ยวต้องลองสอบถามดู

9. FastAndFurious

FastAndFurious New Member Member

80
    0
    0
    จะเอามาแต่งเพิ่มแล้วเหรอครับจูน

10. juneboyz e36

61
    1
    0
    คับพี่หนึ่ง ไม่ขายแล้วคับ ลุยต่อเลยดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้