MeeTinG เดือนมีนาคม @ คลอง 5

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย SiTh_omac, 30 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    งาน MEETING เดือนมีนาคมจะจัดขึ้นที่สนามคลอง 5 นะครับ

ผมได้ประสานงานไปทางพี่เก่งขอจัดแข่ง 1/4ไมล์ แบบภายในคลับ

โดยร่วมกับการแข่งในรายการ Good year DragWar ในช่วง Nitto Club

โดยจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 8 มีนาคม ตั้งแต่เวลา10.30น. เริ่มแข่ง12.00น. จะแข่งเสร็จก่อน18.00น.ครับ

โดยรุ่นที่จะจัดสำหรับพวกเรามี 2 รุ่นคือ รุ่น Si Open โดยมีการต่อเวลาให้ดังนี้

เครื่องเดิมเกียร์ออโต 3.9 วินาที***เครื่องเดิมชนเกียร์รรมดา 2.5 วินาที
    เครื่องเดิม+โบ ไม่ต่อให้นะจ๊ะ

Bracket 19 sec. เพื่อให้ทุกๆคนสามารถเข้าร่วมได้ทั้งที่วางเครื่องและเครื่องเดิม

หวังว่าจะไปกันครบๆนะครับ งานดีดี สนุกๆจะได้พบปะกัน​

เรื่องเพิ่มเติมนะครับทุกคน

ขอให้ทุกคนที่จะลงวิ่งช่วยตอบกระทู้อีกทีและ

ระบุให้ด้วยนะครับว่าจะลงรุ่นไหนหรือทั้ง2รุ่น (ฝากๆกันโพส์ก็ได้เน้อ)

เพราะอยากเช็ครายชื่อ+ยอดให้พี่เก่ง เนื่องด้วยวันนั้นมีรถลงแข่งค่อนข้างมากครับผม​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2008
  2. SiTh_omac

795
    11
    0
    เริ่มการแข่งเริ่มเวลา 12.00 น. กรุณามาสนามเพื่อเตรียมพร้อมก่อนการแข่ง 1-2 ชั่วโมง และจบการแข่งไม่เกิน 18.00 น. จัดได้ไม่เกิน 3 คลับ หรือรวมกันไม่เกิน 5 รุ่น ต่อวัน

ค่าใช้จ่ายมีดังนี้
    -ค่าผ่านประตูสนามแข่ง คนละ 60 บาท (เก็บค่าเข้าชมงานตามปกติ อยู่ได้ทั้งวันทั้งคืน)
    - ค่าสมัครแข่งทุกรุ่นคันละ 200 บาท ไม่มีเงินรางวัล และต้องมีรถแข่งในแต่ละรุ่นอย่างน้อย 8 คันขึ้นไป ถ้าต้องการให้มีเงินรางวัล ค่าสมัครแข่งขั้นต่ำ 500 บาทขึ้นไป

สิ่งที่ได้รับ
    - ถ้วยรางวัล 3 อันดับ พร้อมของรางวัลจากผู้สนับสนุนรายการจาก Nitto Header Turbo และผู้สนับสนุนรายอื่นๆ หรือแต่ละคลับสามารถจัดหามาเพิ่มได้
    - โลโก้คลับหรือทีมสกรีนลงบนป้ายชื่อของถ้วยรางวัล

รุ่น 19วิ สิท + บุค + เบส + โก้ + ออย + มิว + โต้ง7 คนจ้า
    รุ่น open สิท + บุค + เบส + โก้ + ออย + มิว + โต้ง 7 คนจ้า​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2008
  3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    น่าสนใจดีครับ

4. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    สนคับสน

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าไม่ติดอารายไปแน่นอนครับ

6. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
  7. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    เสร็จแล้วเลยไปเที่ยวต่อเลยมั้ย... ปราจีน !!! 555

8. ไปแน่นอนคร้าบ

9. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    open B16 ไม่มีเหรอพี่ -*-

10. SiTh_omac

795
    11
    0
    .
    .
    .
    หามาให้เกิน 8 คันสิท่านแล้วจะจัดให้ :D :D

:eek::eek:อยากจัดอยู่นะกลัวรถไม่ครบ

หรือจะเอาเป็นรุ่น open ClubSi แล้วก็ลงๆกันเอามันส์

เครื่องเดิมไปลงให้รู้เวลาที่ดีที่สุด หรือไม่ก็คนลงเครื่องจะต่อเวลาให้เอาไหมๆ

ขอไอเดียกันด้วยนะครับ จะได้รีบไปเปลี่ยนรุ่นกับพี่เก่ง : ):)

11. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    งานนี้เครื่องเดิมเมืองนอกอย่างเราก็โดนสวนอ่าดิเนี่ย

12. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เห็นด้วยพี่สิท จัดเลย !! อยากรู้เวลาดีที่สุดของตัวเองเหมือนกัน:D

13. ดีครับ open si ไปเลย
    จะได้รู้เวลาของแต่ละคน ขำๆครับ
    แต่ถ้าจะให้ดี เอาแต่เวลา ET นะคร้าบ

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    open ก็ดีน่ะครับ ซัดเต็ม เอาให้มันส์ กันไปเรย

15. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เห้ย ๆ รถพี่ต้องต่อเวลาเยอะหน่อยนะเนี่ย :D

16. แหม พี่ไปสืบมาแล้ว เค้าบอกกันว่า ต้องเรียก "บุ๊คชัวร์"
    คือวิ่งกี่รอบก้อได้เวลาดี สม่ำเสมอตลอด อิๆ

17. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ช่ายๆ คันนี้ ต้องต่อเยอะๆเลย :D

18. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ถ้าว่างไปแน่คับ จะไปดูรถแรงๆเค้าวิ่งกัน

ผมอ่ะจอดดูเฉยๆพอละ 555

19. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    จัดไปเลยครับ ไปด้วยๆ

20. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    น่าสนจาย เป็น อย่างที่สุด ฮ่า ๆๆๆ เดียวเอาแบบ ฮาฮ่า เข้า ว่า ปายยยยย มันมานนนนน

21. SiTh_omac

795
    11
    0
    ok ครับผม
    ตกลงพวกเราจะจัดทั้งหมด 2 รุ่นได้แก่
    รุ่น open และรุ่น 19 วินาที
    โดยในรุ่น open รถที่วางเครื่องจะต่อให้รถเครื่องเดิม 3.9 วิ
    ส่วนรถที่เครื่องเดิมแต่เปลี่ยนเกียร์รรมดามาเราต่อให้ 2.5 วิ นะครับ
    คร่าวๆไว้เท่านี้ก่อนนะครับ​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2008
  22. G Type R

3,607
    99
    0
    เอาจริงเหรอเนี่ยยยยยยยยยย ยังงี้ต้องซุ่มซะแล้ว อิอิ

23. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    วิ่ง(เกียร์)กระจายแน่ ๆ งานนี้ หุหุ

24. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ถ้าเสร็จทันก็ขอไปด้วยนะคับผม

25. Sirrung_Si

Sirrung_Si New Member Member

12
    0
    0
    รุ่น 21 วิน่าสนใจครับ มีแต่รถแรงๆแน่ๆเลย น่าสนๆ

26. #dacula#

#dacula# New Member Member

32
    0
    0
    ไปด้วยคร้าบถ้าไม่ติดอะไรไปด้วย..........

27. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    อาจจาไปจอดดูครับ หุหุ

28. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ช่วงนั้นกลัวไม่ได้ไปจัง ปิดเทอม แม่ให้กลับบ้านอ่า ผมก็อยากกลับ(ไปสะสมทรัพย์) อิอิ

29. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    เวลาดีที่สุดก็ 19 วิ อยู่ดี

ปล. ถ้าไม่ติดอะไรไปแน่นอนครับ :D

30. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    ไม่มีรถไปแข่งกะเค้าด้วย ขอไปเป็นรถเซอร์วิส ไว้คอยลากเพื่อนๆ กลับบ้านละกัน คิคิคิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้