เป็นไรคัฟ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย onobee_13, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    คือขับรถมาสักพักแล้วจอดแล้วสตาดใหม่(ด้วยนำมัน) พอสับเป็นแก็สรอบเครื่องตกมา 500 รอบพอเข้า d มันเริ่มดับ แล้วลองสตาดใหม่(ด้วยน้ำมัน) สับแก๊สดับเลยครับ วิ่งแก๊สไม่ได้เลยเป็นเพราะไรเหรอคับ
    ระบบ mix เครื่อง sr 20 de ปล. เป็นบางครั้งที่เป็นอย่างนี้อ่ะคับ ช่วย
    ด้วย:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    มันก็เป็นไปได้หลายอาการครับต้องตรวจเช็คก่อนว่า หม้อต้มเย็นหรือไม่ สภาพของหัวเทียนยังดีอยู่หรือไม่ สภาพของหม้อต้ม มีคราบน้ำมันบริเวณหม้อต้มหรือไม่ เคยถ่ายขี้แก๊สออกหรือไม่ กรองแก๊สตันหรือเปล่า หรืออาจจะลองจูนใหม่ดูก่อนก็ได้ครับ ปรับอากาศให้เข้าเพิ่มอีกนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้