ตัวนี้มันคืออะไร เหรอครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย ไทเลย, 4 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไทเลย

ไทเลย Guest

0
    0
    0
    limit switch (ตัวดำๆ) มันทำหน้าที่อะไร เหรอ ครับ แล้ว การต่อ ต่อ ยังไง เหรอ ครับ
    แล้ว ที่ผมวงกลมแดงๆ ไว้นั้น มันต้องหาน๊อตมาขันใส่ ใช่เปล่า ครับ
    ขอบคุณ มากครับผม

2. thailoei92

thailoei92 New Member Member

3
    0
    0
    กำจริงๆ ลืมรูป ซะงั้น แง๋วๆๆ

3. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    รุสึกจะไม่ต้องหาน็อตมาใส่นะคับ ของโต๋ก็ไม่มี

4. MIRAONLY

MIRAONLY Member VIP

56
    1
    8
    เป็นตัวปรับตั้งรอบเครื่องตอนเครื่องเย็น หรือตัววอร์มเครื่องครับ...............

5. MIRAONLY

MIRAONLY Member VIP

56
    1
    8
    ส่วน limit sw ทำหน้าที่ตัดคอมแอร์เวลาเราเหยียบคันเร่งสุดเพื่อเร่งแซงทำให้เครื่องมีภาระน้อยลงจะได้แซงไวๆ

6. thailoei92

thailoei92 New Member Member

3
    0
    0
    ชัดเจน แจ่มแจ้ง แดงแจ๋ ขอบคุณมากครับผม

7. TUMkancil850EX

TUMkancil850EX New Member Member

6
    0
    0
    นั้นเป็นน็อตขันปรับรอบของเครื่องยนต์ตอนคอมแอร์ทำงานหรือเรียกง่ายๆว่าตัวปรับชดเชยรอบเครื่องยนต์เมื่อเปิดแอร์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้