+*¨^¨*+ ถาม.. เรื่องดัดคอม้า +*¨^¨*+

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LEV_TYPE R, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    คือว่ายางผมเส้นที่ 2 แล้วครับที่มันกินข้างใน อย่างรวดเร็ว ผมรู้สึกว่ามันกิน มากผิดปรกติ ด้านซ้าย กินมากกว่าด้านขวา อ่ะครับไปถามร้านช่วงล่างมาเค้าบอกมาว่าล้อมันล้ม ครับ มันเลยกินใน เค้าแนะนำให้ดัดคอม้า เลยอยากถามเพื่อนๆว่า ถ้าดัดแล้ว มีปัญหาอะไรหรือป่าว ปรกติตกคู่ล่ะ เท่าไร ต่อการดัด ได้ยินมาว่าถ้าดัดแล้ว ดัดคืน โอกาสที่คอม้าจะหัก มันมีครับ ก็คือว่าดัดแล้วดัดเลย ประมาณนั้น ตั้งศูนย์ มาใหม่ ก็จะลองดูซักพักก่อน แต่เค้าก็บอกว่าช่วยได้นิดเดียว เหอๆ เพราะว่าล้อมมันล้ม ยังไงก็ต้องดัด

2. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    เปลี่ยนเป็น จาน B16A พร้อมคอม้า

เปลี่ยนเป็นจาน B16 จะมีคอม้า ติดมาด้วย คู่ละ 3000 บาท
    ลองเปรียบเทียบความคุ้มค่าดูครับ

3. LEV_TYPE R

57
    0
    0
    ขอบคุณครับ งั้นขอถามต่อน่ะครับ แล้ว จาน B16A มันดีกว่าเดิม มากหรือป่าวครับ แล้วซื้อมามันก็ต้องดัดเหมือนกันหรือป่าวครับ ในกรณีที่ล้มอย่างนี้ครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เข้ามาเก็บขอมูลครับ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ตามนั้น

6. เห็นด้วยอีกเสียง

7. LEV_TYPE R

57
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่ตอบเร็วได้ใจครับ ครับ เยี่ยม.. ครับ รถผมไม่ใช่เทคอ่ะครับ แต่คิดว่าดัดดีกว่า น่าจะเสียเงินน้อยสุดครับขอบคุณครับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

9. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
  10. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    แจม หน่อย คับ จากประสบการณ์ เมื่อ 10 ปีก่อน โน้น
    รถผมเคย ล้อหน้าซ้าย กินยางด้านใน ก็เข้าร้านตั้ง 0 สิคับ
    ร้านดั้ง 0 ร้านนึงแถวบ้าน ช่างบอก รถผม คอม้าคด ต้องดัดคอม้า ผม ถอยรถอากจากร้านนั้น
    แล้วขับรถ ไปเรื่อยๆ เจอร้าน ตั้ง 0 อีกร้านนึง ก็เข้า ไปลองดูซะหน่อย
    ปรากฏว่า ช่างบอก มุม เพี้ยน นิดหน่อย ตั้ง 0 ได้ ก็เลยให้ตั้ง 0 แล้ว สลับ ยาง
    วันรุ่งขึ้น มันคาใจ ขออีกสักที เปิดหนังสือ นักเลงรถ หาร้านที่ลงโฆษณา เกี่ยวกับตั้ง 0 ล้อ
    เลือกเอาที่ เครื่องมือทันสมัยหน่อย(ตามโฆษณา) ขับรถมุ่งหน้าสู่เป้าหมาย ให้ช่าง เช็คดู ช่างอ่านค่า ก็บอกมา
    มุมล้อพี่ปกติ คับ (ก็เมื่อวานเพิ่งจะตั้งมา) จ่ายสินน้ำใจเล็กน้อย สบายใจ

ตั้งแต่ เหตุการณ์ในครั้งนั้น ใครที่มาถาม ผมเรื่อง การดัด คอม้า ผมก็แนะนำให้ เปลี่ยน ร้านตั้ง 0
    ดูก่อนนะ อาจจะไม่ใช่ก็ได้ และ คนที่ผมเคยแนะนำไป ก็ไม่เคยโดนดัดคอม้าคับ

ผม และ คนที่ผมแนะนำไป อาจโชคดีมากคับ ที่ 0 รถไม่เสียหายมาก จนโดนดัดคอม้า......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2009

11. โดนใจครับ บางร้านตั้งมั่วมาก ขับรถออกจากร้าน พวงมาลัยเอียงก็มี
    บางร้านตั้งดีมาก ดีจนขับรถออกมาแล้วรู้สึกว่ารถขับนิ่ง และตรงมาก

คุณหนุ่มมีร้านแนะนำบ้างไหมครับ ถ้ามีรบกวนขอลายแทงด้วยครับ

12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

เห็นด้วยกลับคุณหนุ่มครับ รถผมขับปรกติพอไปเปลี่ยนโช๊คเสร็จ ช่างเอาไปลองกลับมาว่ากินซ้ายต้องดัตคอม้า ผมว่าอ้ายดัตคอม้าเนี้ยมันเป็นทางเลือกที่ง่ายที่สุดของช่างมากกว่า ผมเลยบอกเอาไว้ก่อน แล้วเปลี่ยนร้านตั่งศูนย์ใหม่ดู แค่ยกดูเช็คโน้นเช็คนี้ สลับยางใหม่ดูมันก็กลับมาเหมือยเดิมครับ

13. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ

14. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เคยเจออยู่เหมือนกัน เมื่อก่อน เปลี่ยนยางมาใหม่ บอกว่าคอม้ารถพี่คท ทั้งๆที่รถเราก็ไม่เคยตกหลุมหนักๆ ตัดสินใจ ยังไม่ดัดก่อนดีกว่า จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้ทำอะไร รถมันก็วิ่งปกติดี
    ไปตั้งร้านอื่นก็ไม่เห็น เค้าว่าอะไร ลองเปลี่ยนร้านดูคับ

แต่ถ้ารถลโหด ล้อมันก็จะต้องแบะอยู่แล้วนิดหน่อย ถ้าตอนตั้งศูนย์ ค่าออกมาปกติ ก็ไม่ต้องทำอะไรมัน
    อาจจะมีกินข้างในบ้าง ก็เพราะว่าล้อมันหุบเข้าใน ก็ ขยันสลับยางก็ได้ หรือถ้าไม่สบายใจก็ดัดมันซะเลย

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ

อยากได้ร้านตั้งศูนย์ฯดีๆเหมือนกัน เสียดายดันดัดคอม้ามาแล้วง่ะ น่าจะลองเปลี่ยนร้านดูก่อน:cry:

16. LEV_TYPE R

57
    0
    0
    เยี่ยมครับ แชร์ความรู้ ได้มากเลยครับ งั้นผมต้องรอดูไปสักพักก่อน เพราะว่าเพิ่งตั้งศูนย์มาใหม่ ร้านที่ไปตั้ง มันยังบอกว่าช่วยได้นิดเดียว แต่รถผมก็ไม่มีอาการดึงซ้าย ดึงขวา น่ะครับ นิ่งๆตรงๆ งั้นขอดูหลังจากนี้ก่อนแล้วค่อยว่ากัน ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ถ้าดัดออกมา รถผมติดซุ้มแน่นอน เดี๋ยวก็ได้ยกขึ้นอีก ไม่เอา ไม่อยากยก อิอิ เดี๋ยวไม่สวย..

17. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    ของผมล้อมันย่น

ของผมมันไม่แบะแต่มันย่นไปติดซุ้มหลังอ่ะครับ
    พอจะดัดได้ไหมครับ ตั้ง 0 คิดว่าไม่ได้แน่ๆ แต่รถมันก็ไม่ดึงนะ ก็ขับปกติ

18. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    ล้อซ้ายจะต้องแบะมากกว่าล้อขวา....จะได้ไม่กินซ้าย ร้านเค้าว่ามานะครับ

ผมดัดคอม้าไป 800 บาท/ข้าง(ดัดให้ล้อมันล้ม -2) ราคานี้แพงมั้ยครับเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้