1JZ TURBO กับ 1JZ ไม่มีโบ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย bankhiphop, 31 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bankhiphop

bankhiphop Guest

0
    0
    0
    1j turbo กับ 1j ไม่มีโบ ต่างกันเยอะไหมครับ เรื่องราคา และน้ำมัน ผมกำลังจะวางเครื่องใหม่ ใน ms 133 ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เยอะเหมือนกันครับ ทั้งเรี่ยวแรง อุปกรณ์เกี่ยวข้อง ราคาค่าเครื่อง ค่าวายริ่ง ค่าน้ำมัน ความจุกจิก เจโบมีค่าสูงกว่าไม่โบเยอะเลย แต่เรื่องอัตราเร่ง ความเร็ว ความแรง ดีมากๆครับ

ms133 เครื่องเดิมเป็น 5m 2800 ซีซี เครื่องที่น่าสนใจมีอีกตัวครับ คือ 2เจ ไม่โบ 3000 ซีซี จัดจ้านใช้ได้ ไม่จุกจิก ค่าเครื่องแพงกว่า1เจไม่โบนิดเดียว ผมว่าน่าสนใจนะ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ดูตารางเปรียบเทียบแล้วกันคับ

4. xxx sr

xxx sr New Member Member

43
    0
    0
    เรื่องราคาต่างกันพอสมควรครับเนื่องจากเจโบจะมีเรื่องของค่าท่ออินเตอร์เข้ามาด้วย หรือบางทีถ้าร้านไม่ใหอินเตอร์มาก็ต้องมีค่าอินเตอร์อีก หรือให้มาก็อาจเป็นที่ไม่ค่อยพอใจเท่าไรเพราะอินเตอร์เดิมของเจโบมันไม่สวยเลยต้องจ่ายส่วนนี้เพิ่ม ส่วนเรื่องการบำรุงรักษาเหมือนกันครับ แต่เจโบส่วนมากที่จะพังกันส่วนใหญ่ ก็พังที่เทอร์โบนั่นล่ะของเดิมมันไม่ค่อยทนถ้าคุณเป็นคนเท้าหนักเกินไป ส่วนเรื่องอัตราการกินน้ำมัน เครื่องเจโบถ้าไม่บูสกินไม่ต่างกันกับเครื่อง NA ครับ ถ้าบูสก็กินกว่ากันไม่เยอะครับ แต่ความแรงนี่สิคนละเรื่องเลยครับ
    ส่วนตัวผมว่าต้องถามว่าคุณใช้งานในลักษณะใดครับ หรือลองขับดูว่าชอบแบบไหน ถ้าเป็นผมก็เจโบโลดดเลยครับขับช้าก็ได้ซิ่งก็ดีขับสนุกก็ได้ครับ.....หรือโทรมาคุยกันก็ได้ครับ 083-889-1106 เอ็กซ์

5. bankhiphop

bankhiphop Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ สำหลับผมสงสัยต้องโดน j bo แน่นอนเพราะเท้าหนักสุดๆ ขนาดเครื่องเดิม เกียร์ aoto ยังพังเลยอ่ะ n แล้วดึงมา l ซะงั้น พังเลย ถ้า j bo ไม่ต่างกันมากเรื่องราคา ก็น่าเล่นเพราะเรื่องน้ำมันผมไม่กังวนอยู่แล้ว เพราะผมไม่ได้ขับทุกวัน ส่วนมากศุกร์-เสาร์
    ขอบคุณนะครับที่ให้คำแนะนำ ว่างๆจะโทรไปคุยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้