คันนี้คราวรึป่าวครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย my home, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my home

my home New Member Member

18
    0
    0
    ขอโทษครับผมไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไรครับถ้าใช่คราวแล้วรุ่นนี้เรียกว่ารุ่นอะไรครับราคาประมาณเท่าไรครับแล้วอะไหล่หายากมั้ยครับขอบคุณครับพี่ๆ ขอความรู้ทั้ง2คันเลยนะครับขอบคุณมากครับ:)

2. my home

18
    0
    0
    โทษครับพี่แล้วแบบนี้ราคาประมาณเท่าไรครับ อะไหล่หายากมั้ยครับรุ่นอะไรด้วยนะครับพี่แล้วทั้ง3คันหาซื้อได้ที่ไหนครับมีใครพอจะขายให้ถูกๆมั้ยครับ:)

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เป็นคราวน์ทั้งสองรุ่นแหล่ะคับ คันบน ผลิตเมื่อปี 69-71 เรียก RS-50 (50-series) คันล่าง ผลิตเมื่อปี 62-66 เรียก RS-40 (40-series)

ราคา ตีมูลค่าไม่ค่อยได้แล้ว ราคาอยู่ที่ ใจ มากกว่า RS40 ไม่ค่อยจะมีให้เห็นแล้ว ส่วน RS50 ยังมีขายอยู่บ้าง อะไหล่บอดี้ จะเป็นปัญหาหลัก ต้องพยามหาเก็บสำรอง spare ไว้

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=222961

4. my home

18
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่แล้วไอ้คันเหลี่ยมๆอะครับ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อ้อ ผมดูรูปไม่เคลียร์ มีทั้งหมด 3 รูป ๆ ที่ 1 บนสุด MS-100 คับ ปี 1980-82 รูปที่ 2 ก้อคือ RS-50 รูปที่ 3 ล่างสุด คือ RS-40

6. my home

18
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

7. kopv

kopv New Member Member

7
    0
    1
    ใช่จ้ามันคือms112ครับ

ใช่จ้ามันคือms112ครับ คันสีขาว

8. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    คันแรก 4 ตา Delux ปีประมาณ 81 ราคาผมว่าไม่แพง ครับ พอๆกับมอไซค์ มั้ง ครับ อะไหล่หายาก+แพง
    คันที่สอง มีทั้งไฟท้ายสั้น และ ยาว ถ้าไฟท้ายยาวจะใหม่กว่า หลังจากนี้จะเป็น ปลากะโห้ ประมาณปี 71
    คันที่สาม ปี66 toyopet crown หายากมาก ถึงมีรถ ก็ไม่มีอะไหล่แล้ว

ปล.คันที่สาม หายากมากครับ ปู่เคยเอาไปขายเศษเหล็ก(นานแล้วน่ะ แกเล่าให้ฟัง)ถึงมีก็คงจะมีแต่สภาพที่ แย่ๆ อ่ะ ครับ
    ถ้าจะหารถเก่าๆ ลองดูตาม ตจว เผื่อยังมี TAXI อยู่บ้าง

***ถ้าขอมูล ผิดพลาดประการใด ก็ขออภัย ด้วยน่ะครับ

9. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    ถ้าจะหาซื้อผมว่า

ตัว 4 ตา อ่ะครับ

น่าจะยัง หลงเหลือ อยู่บ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้